hii ni idhaa ya kiswahili ya sauti amerika voa ikitangaza kutoka washington dc karibuni katika matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa 12 na nusu jioni kwa saa za afrika ya kati na saa 1 na nusu usiku kwa saa za afrika mashariki Tunatangaza pia katika mita bend 19, 22 na 31. Tunasikia pia kupitia Citizen Radio ya Kenya, RFA nchini Tanzania 93.7, Kaya FM Mombasa na Mlimani Radio 106.5 Dar es Salaam. Inayowakaribisha hii leo ni mimi Sandei Shomari. Katika matangazo yetu ya leo, tutakuletea salamu na muziki, lakini kwanza ni habari za dunia. Msomaji wako hii leo ni mimi Abdu Shakur Abud. Idadi ya watu wanaoambukizwa na ugonjwa unaosababishwa na virusi vya korona kote duniani imeongezeka na kufikia laki tatu elfu mia nane na watu elfu kumi na tatu arobaini na tisa wamefariki kulingana na takwimu rasmi za shirika la afya duniani WHO hapa Marekani idadi imefikia watu 126 na watu 326. Wakati wa wakati wabunge wa Marekani wakitayarisha mpango kabambe kuokoa uchumi uliodumaa kutokana na janga hilo, wabunge wanatayarisha mswada ambao unaitaka serikali kutoa msaada wa karibu dola trilioni moja milioni nne ili kufufua uchumi, lakini wataalamu wa uchumi wanasema huenda msaada huo hautaweza kuzuia hali ya kudumaa kwa uchumi kwa muda fulani. Bei za hisa zimeshuka chini kabisa. Biashara na viwanda na shule zimefungwa ili kujaribu kuudhibiti ugonjwa huo, na idadi ya watu waliopoteza ajira na kuomba msaada wa serikali hapa Marekani imeongezeka sana. Wachambuzi wa benki ya Goldman Sachs wanakadiria kwamba Wamarekani milioni 2.25 wameomba msaada baada ya kupoteza ajira wiki iliyopita peke yake, na wanasema mafanikio ya kiuchumi yaliyopatikana tangu rais Trump kuingia madarakani yamepotea kabisa. Kiongozi mkuu wa kidini wa Iran, Ayatollah Khamenei, amekataa msaada wa Marekani wa kupambana na ugonjwa wa COVID-19 akitaja dhana isiyothibitishwa kwamba huenda virusi hivyo vilibuniwa na binadamu na Marekani. Ayatola Hameni alitoa matamshi hayo wakati wa hotuba iliyotangazwa na vyombo vya habari wiki hii mjini Teheran kuadhimisha mwaka mpya wa Jemi Norwood, wakati ambapo Iran inakabiliwa na maambukizi makubwa ya korona na hali mbaya sana ya kiuchumi kutokana na vikwazo vya Marekani. Matamshi hayo ya kiongozi wa kidini yanatolewa pia wakati mvutano kati ya Marekani na China unaendelea, kila upande ukilaumu mwingine kwa kutengeneza virusi hivyo, jambo ambalo wanasayansi wanasema si kweli, kwani hakuna dalili ni binadamu walobuni virusi hivyo katika maabara, na wanasayansi hata hivyo bado hawajaweza kujua virusi hivyo vinatokea wapi. Tetemeko kubwa la ardhi limetikisa taifa la Croatia hasa mji mkuu wake wa Zagreb hii leo na kusababisha taharuki na uharibifu mkubwa ikiwa ni pamoja na kanisa kuu la kihistoria katika mji mkuu huo. Idara ya tetemeko la ardhi la Ulaya, EMSC, inasema tetemeko hilo lilikuwa na nguvu za tano nukta tatu rishta na kuathiri sehemu kubwa ya kaskazini ya mji mkuu Zagreb alfajiri ya leo. Kitovu kinasemekana kiko kilomita saba kaskazini mwa mji huo. Waziri mkuu wa Kroatia Andrea Plenkovich anasema tetemeko hilo lilikuwa kubwa kuwahi kutokea katika muda wa miaka mia moja na arobaini nchini humo na kuwataka watu kuwa watulivu, makini na kutokaribiana sana wakati huu wa janga la korona. Idadi kamili ya majeruhi haijulikani bado, lakini majengo mengi yameharibika na magari pia yanaangukiwa na vifusi vya majengo mnaendelea kusikiliza taarifa habari kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, Washington DC. uambukizaji wa virusi vya korona ukiendelea miongoni mwa binadamu, watetezi wa nyama pori wanaonya hatari iliyopo ya kuwezekana kuambukizwa soko mtu wanaopatikana katikati ya bara la Afrika. Kutokana na wasiwasi huo, mbuga ya wanyama ya Virunga nchini Congo, ambako kunapatikana theluthi moja ya viumbe hivyo barani Afrika na duniani, imewazuia watalii kutembelea sehemu hizo hadi Juni mosi. Maafisa wa mbuga hiyo wanasema wamechukua hatua hiyo kutokana na ushauri wa wataalamu wanaosema soko mtu anaweza kukabiliwa na hatari ya kuambukizwa na virusi vya COVID 19, kwani wana umbo karibu sawa na binadamu. Rwanda nchi jirani imefunga kwa muda pia mbuga zake tatu zenye soko mtu na nyani pamoja na tumbiri. Kuna karibu soko mtu elfu moja wanaoishi katika milima kati ya Kongo, Rwanda na Uganda. Wataalamu wanasema soko mtu anaweza kupata homa ya mafua kama binadamu ambapo homa ya kawaida inaweza kumuua. Na hatimaye licha ya kitisho cha janga la korona na ususiaji wa upinzani, kura ya maoni ya mapendekezo ya kubadili katiba imefanyika nchini Guinea hii leo, ambapo upinzani unahofia kwamba Rais Alpha Conde anaweza kubadili na kuendelea kutawala kwa miaka kumi na miwili ijayo. Wafuasi wa upinzani wameitikia wito wa viongozi wao kuvuruga upigaji kura unaofanyika wakati mmoja na uchaguzi wa Bunge, na walishambulia vituo vya kupiga kura katika mji mkuu wa Conakry na kuchelewesha upigaji kura katika baadhi ya wilaya. Maafisa wa usalama waliingilia kati mara mmoja kudhibiti maeneo yaliyokuwa na ghasia, lakini hakuna taarifa juu ya majeruhi. Hizo zilikuwa ni habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti America, Washington. Msomaji Abdu Shakur Abud. Am msikilizaji wa idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, karibu kwa kipindi hiki cha salamu na muziki. Hii leo anayekuendeshia kipindi ni mimi BMJ Mridhi. Natumai utaendelea kuwa nasi hadi mwisho. A na salamu zake Josephat Ngonda, ako kule Jombe Tanzania, anasema salamu zangu ziwaendee Ibrahim Kuchungula akiwa Dar es Salaam, Menirufu Kinyunyu akiwa Tanga, Dickson Kitago akiwa Jombe, anasema ujumbe, tufanye kazi kwa bidii. Na naona tupate pia salamu zake huyu Musa Abbas akeza, asema yuko kule Moro Town, zake salamu asema za dati ziende kuziende kwao wazazi wake Abasi Juma na mkewe Azize Salim akiwa Tanga Korogwe, Mtawala Ndana pamoja na ndugu na jamaa wote. Ujumbe, ukiona shida nyingi ujue heri inakaribia, hivyo tukome na tusikate tamaa. Na Moses Edward Mdela. Ah, huyu hapa ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika tunakupa nafasi utume salamu moja kwa moja. Asante. Salamu ya kwanza kwa huyo Emmanuel Mwaya mnyapanda akiwa Arusha, za pili kwa, kwa Marco Suli akiwa ya Basutu Yara, la tatu kwa huyu Bakari Hamisi akiwa Kilimanjaro Moshi. Zani. Tnaroslimanaros so asante sana Moses Edward Mndela kwa kuweza kutuma salamu kupitia hapa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Natumai kwamba wamepata ujumbe huo. Nam msikilizaji, unaendelea kusikiliza kipindi cha Salamu na Muziki, ambapo tunakuletea salamu hizi na muziki huu moja kwa moja kutoka hapa Washington DC sasa tunajiunga naye aquilino kihanza akiwa kule tanzania aquilino karibu kwa salamu na muziki na uweze kutuma salamu moja kwa moja kupitia idhaa ya kiswahili ya sauti amerika na salamu zangu za kwanza tuma kwa mamangu lusia mdegera akiwa iringa tanzania za pili kwa babangu mzazi akiwa Ilinga huko Tanzania, witabiatu tukianza. Watatu, mke wangu Oliva Mwasenga nikiwana Itunduma, Tunduma Mbeya. Wanne, kakangu Zebidaye Kianza akiwa Ilinga Tanzania. Watano, wa sita na wa mwisho. Asante ah, sana kwa kutuma salamu kupitia idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Msikilizaji wewe pia unaweza kutuma salamu iwapo utatuandikia pale kwenye Facebook uweze kupata ah, kupata nafasi ya ah, kushiriki katika eh, mpango huu wa salamu na muziki. eh, shukran sana Kihanza ukiwa hapo Tanzania. Nashukuru sana na kazi njema. Barabara kabisa. Na msikilizaji, nikiangalia upande mwingine naona wale ambao wametutumia akadi zao hasa salamu na wengine salamu zao kupitia ukurasa wetu wa Facebook. Namwona hapa Sleman Masudi Sulemani Masudi akiwa kule Zanzibari, anasema salamu zangu zifikie Ibrahim Masudi akiwa kule Kichakani Kisiwani Pemba, a, Kakwim, Kakimu Haji akiwa Zanzibari, Babi akiwa Zanzibar Amini Hakimu akiwa Zanzibar pia na vilevile, namwona Robert Dio Christian wa Morogoro anasema salamu zangu ziwaendee watangazaji wote wa idhaa hii ya VOA Swahili pamoja na wakazi wote wa Morogoro. Shukran sana Robert Dio Christian kwa kutusalimia hapa, kwa niaba ya wenzangu nitafikisha salamu zile. Wahabu Nyangwama akiwa kule Pwani, Tanzania asema salamu zangu za kwanza ziwafikie wanafunzi wote waliomaliza mwaka wa elfu mbili kumi na mbili na salamu za mwisho zimfikie mpenzi wangu inayempenda ujumbe na wapenda nyote barabara bara kabisa. Msikilizaji, sasa naona ni wakati mwafaka tuweze kupata kibao cha mziki. Namwona mwanamziki huyu kutoka Kenya, anajulikana kama Jagwa akikwambia Kigeugeu. Twende kazi, Jagwa. Nishi peke yangu, kwani ninapomwamini kila binadamu mwisho wake ananigeukia. Dunia ni dhambi shi ama uni weke nishi peke yangu, kwani ninapomwamini kila binadamu mwisho wake ananigeukia bibi anaondoka hapo mwanamuziki jagua wimbo wake huo kigeugeu msikilizaji unaendelea kusikiliza salamu na muziki kutoka hapa idhaa ya kiswahili ya sauti amerika Aa, kipindi leo kikiendeshwa nami bmj mridhi sasa basi tuone ni nani mwingine ametuma salamu. Namuona huyu masaja diuza kutoka kule Igate, Geita, Tanzania, asema salamu zangu ziende kwa hawa wafuatao: kwanza, babangu mzee diuze kanone; pili, kwa mama yangu mzazi msilieta gugu; tatu, kwa mke wangu Agnes Mashiku. Ujumbe, nawapenda nyote na nawapenda sana Samuel Urumba wa Udiampiti, ziende salamu kwa Anet Kini, Stanley Samuel uh, Jonas Urumba, anasema ujumbe, nawapenda sana. Fadhili Shirima naye kutoka kule Lusaka, Zambia asema salamu zangu ziwaende Inyasi Gabasi, Emmanuel Erasimi, Felisita Erasimi, Gabrieli, Gabrieli Faustini, Patrick Kimario, Tigi Arobogasti, tupendane na tuende So chao Sehera anasema yuko mjombe, Tanzania, zangu salamu kwa familia ya mr Haira uh, akiwa Mbinga Litembo, vilevile vile Litembo Kingua, wadogo zangu wote na Marieta Koreda Innocent wote wakiwa Mbinga. James tano nasema uko Zega Tabora anasema zangu salamu kwanza zimwende Mabere Malale, Mwandu John, Fikiri Dario, Ngakala Lutahiwa, Busisi Sam, Salome, Daniel Elias, Masudi Chinga, Konoisi Chenjo, Husen Nasoro, uh, Lucas Albert Mseti, uh, Cidi Musa, Ismaeli Togolani na wengine wote ambao wananijua, huyo ni James Tano, James akiwa kule Nzega, Tabora. Basi nikiangalia upande mwingine, naona salamu zake Haruni Mwegoha wa Morogoro Mtumbatu. Salamu zangu zimwendee mwanangu Rebeka Haruni, Hana Haruni, Suzana na Habeli, bila kusahau mke wangu Selina Mwegoha. ujumbe nawatakia wanangu masomo mema, Mungu awatangulie barabara kabisa. Msikilizaji, kumbuka ni kipindi cha salamu na muziki wikendi hii, ambapo na, anapeperusha salamu. Sasa ni huyu Aaron Julius. Aaron Julius akiwa a, kusema yuko wapi, lakini anasema anatuma salamu zangu kwa a, dalaksa A, akiwa Masumbwe. Salimu Ipariro akiwa soya Chemba. Mwingine ni mesha Kimarwa Mwankuru, anasema hivi ako kule Mesha, kanasema angependa kutuma salamu zake kwa yani Wankuru Nyeimo akiwa kule Kehancha, Kenya. Salamu zangu ziwaendee pia Mango Kibuni wa Manyata, Serengeti, Tanzania. Na nani huyu mwingine, Magesa Ngatita mstaafu Chacha Mwegete na Gesero Mwita, wote wakiwa Machowe Serengeti Tanzania. Salamu zingine ziende wachungaji wote wa KAG sehemu ya Kuria, ujumbe, kuweni na moyo wenye ushujaa. Basi naona ni wakati mwingine tupate kibao kutoka hapa studio 15 ikiwa ni salamu na mziki, lazima pia tupate mziki na mwana, mwana mziki Diamond. Mwanamuziki ambaye kwa kweli anafahamika sana katika maeneo ya Afrika ya Kati na Afrika Mashariki na maeneo mengine mengi. moyo wangu Haya basi, tuangalie tuone, nani wengine wako kwenye laini za simu. Naona sasa tunampata kwenye laini ya simu. Halo? Nam, Vincent Chelua, hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Tunakupa nafasi uweze kutuma salamu moja kwa moja, uh, kupitia hapa studio kumi na tano. Sawa, namtumia dada yangu Yasinta Chulea ambaye ni hakimu hapa Kigoma mjini. Namtumia rafiki yangu Dennis Kiangani yuko Sialibi, Mbeya. Asanteni sana. Nam, una ujumbe wowote? Ujumbe wowote? Tupendane. Asante ah, sana. Naam, Endelea tupendane. Najua upendo, upendo ndio kila kitu. Ukiwa na upendo, huwezi kuvaa bomu ukaenda kanisani kuwalipua wenzako, ukaenda msikitini, au ukaenda msikitini au kwenye mkusanyiko wa watu ukawalipua wenzako. Naam, tunashukuru sana Vincent Chulea kwa kutuma salamu kupitia Sauti ya america Mambo namna hiyo hapa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya america studio kumi na tano. Kipindi ni salamu na muziki zikikujia moja kwa moja kutoka Washington. Na nichukue zingine hapa ambazo zimeandikwa naye. Maunta Musa anasema yuko Tanga kule Tanzania, anasema zangu salamu zimwendee kaka Musa Saidi wa Bukoba, kaka yangu Hasani Karigo wa Kimara Dar es Salaam, Odo Arafa Bakari wa Ngubu Mali yuko Tanga, na ujumbe anasema tupendane kweli kweli Wabaya waulizane. Haya basi. Kumbuka msikilizaji, wewe pia unaweza kutuma salamu, iwapo utatuandikia hasa, kupitia ukurasa wetu wa Facebook na vilevile vile unaweza pia kututumia salamu kupitia Twitter, kututumia ujumbe. Unaweza pia kutuma ujumbe kupitia Instagram na jumbe zote hizo sisi tutaweza kuziona na kuzipeperusha, uh, tunapopata wakati wa kufanya hivyo. Namwona huyo Masudi Ashababi Mfikwa, Anasema yuko Zambia. Salamu zangu zimwende babangu mzazi Agostino Mufikwa na rafiki yangu shababi jeume wakiwa tu Duma, ujumbe: usimzalau mtu usiomjua, Mungu hapendi mambo hayo. Basi huo ni ujumbe murwa kabisa, Otieno Ben Otieno. Salamu zangu zifike kwake ndugu yangu Ouko akiwa Karatina, Kenya. Eunice, Eldon na Nancy wakiwa Magunga police station, na watu wote wanaosabikia Man U ni Manchester United. Asante, a, Otieno Ben Otieno kwa hizo salamu naye Naftali Kiani, mkazi wa Sigida Tanzania kule asema, anasema tuna wasalimu wote ambao wanasikiliza idhaa hii kwa sasa hivi, na Mungu awalinde. Ben Kapole, Ben Dason wa Mbea Tanzania asema salamu kwa Malata wa Iringa, Ndine Kalinga wa Tukuyu, na anasema matatizo Mbegani wa Chunya pia apokee salamu zake. Naona muda unanipa kisogo hapa studio, basi mimi sina cha ziada. Jina langu ni BMJ Mridi, lakini kabla sijaondoka na kuacha kwa kibao hiki chake mwanamuziki Asli anasema na kusema tutaonana tena panapo majali wa. Shukrani sana wasikilizaji, kwa kuendelea kuwa nasi katika kipindi hiki cha salamu na muziki. Naondoka hapa, na kama nilivyosema, ni kibao na kusema, mwanamuziki ni Asli. Hadi wakati mwingine, kwa herini kwa sasa. kabla ya kumaliza matangazo ya leo hii, hapa ni muktasari wa habari. Idadi ya watu wanaoambukizwa na ugonjwa unaosababishwa na virusi vya korona kote duniani imeongezeka na kufikia laki tatu elfu nane na watu elfu kumi na tatu arobaini na tisa wamefariki kulingana na takwimu rasmi za shirika la dunia la afya WHO. Hapa Marekani idadi imefikia watu elfu ishirini na sita walioambukizwa na 326 kufariki. Kiongozi mkuu wa kidini wa Iran Ayatollah Khamenei amekataa msaada wa Marekani wa kupambana na ugonjwa wa Covid akitaja dhana isiyothibitishwa kwamba huenda virusu hivyo vilibuniwa na binadamu na hasa wa Marekani. Tetemeko kubwa la ardhi limetikisa taifa la Kroatia, hasa mji mkuu wa Zagreb hii leo na kusababisha taharuki na uharibifu mkubwa, ikiwa ni pamoja na kanisa kuu la kihistoria katika mji mkuu huo. Idadi ya waliojeruhiwa au kufariki haijajulikana bado. Uambukizaji wa virusi vya korona ukiendelea miongoni mwa binadamu, watetezi wa nyama pori wanaonya hatari iliyopo kwa uwezekano wa kuambukizwa soko mtu katika eneo la katikati mwa Afrika, huko Kongo, Uganda na Rwanda. Mwisho wa muktasari wa habari iliosomwa kwenu na Abdu Shakur Abud. Na hapa ndio tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Msikose kujiunga nasi hapo kesho kama kawaida, saa 12 na nusu jioni kwa saa za Afrika ya Kati na saa 1 na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Tutatangaza pia katika mita zile zile 19, 22 na 31. Kwa niaba ya wote ambao walishiriki katika matangazo yetu ya leo, mimi ni Sandei Shomari nikisema kwaherini na usiku mwema kutoka Washington DC.