Kutoka studio 15 hii ni VOA VOA Express, voa Express, jiji kuu la Marekani, Washington DC, siku ikiwa ni ya Ijumaa tarehe 28 na mwaka naoni wa 2020 na jina langu likiwa ni Harizon Kamau mimi hapa naitwa Mkamiti Kibayasi. Pamoja tunashirikiana ndani ya dakika 30 kukupatia mambo mazuri kabisa kutoka hapo ulipo na eneo lililo la jirani, hali kadhalika duniani kwa jumla. Tuna mengi ambayo tumekuandalia siku ya leo ya Ijumaa. licha ya kwamba tutakusomea habari muhimu za dunia, basi huko nchini Kenya hali ya vuta ni kuvuta inaendelea baada ya ndege kutoka China kutua na kushusha wageni waliokuwa wametoka waliokuwa ndani ya ndege hiyo, na kukiwa kuna hatua ambayo imechukuliwa na rais na vile vile mahakama, na tutakueleza kwa kina muda usio mrefu kuhusu nini kilichojiri kufikia sasa. Huko nchini Tanzania, tutakuwa na mwandishi wetu Dina Chahali kutoka jijini Dar es Salaam akitueleza kile ambacho kinazungumziwa na kuvuma hivi sasa baada ya chama tawala nchini humo CCM kumfuta wanachama aliyekuwa waziri wa mambo ya nje wa zamani nchini humo Bernard Membe. Basi kuna mengi sana ambayo tumekuandalia. Kuna shughuli za kubeba wanafunzi kwa kutumia bodaboda -boda na wazazi wanaulizwa je, mnajua baadhi ya hatari zinazopatikana kwa kutumia usafiri huo wa boda bodaboda kwa wanafunzi watoto wenyu hao? Tutaangalia kwenye jicho letu, bila kusahau lifestyle ambapo mwanadada mmoja anasema yeye eh, kwake hawezi akaishi bila kucheza densi ya salsa, pamoja na mengine mengi ndani ya VOA. <laughs> Ah, anaanza kucheka kwa sababu nafurahi sana. Anasema dansi ya salsa yeye asipoicheza, mm -hmm. anakuwa mgonjwa, ameshaizoea kweli kweli, lakini eh, ni ndani ya VOA Express, bila kusahau vibao vipya kama nilivyokuahidi vya mwaka wa elfu mbili na ishirini na, na sasa basi, moja kwa moja tunaanzia huko Nairobi, Kenya. Haya basi, kuna ripoti ya leo kwamba uh, kufuatia uh, ndege ambayo ilitoka China na kutua uh, jijini Nairobi iliyokuwa na abiria 239 wananchi wamelalamika, na leo hii Rais Uhuru Kenyatta ametoa maagizo haya. Kennedy Wandera, tujuze basi sakata hilo linaloendelea na kipi ambacho kinazungumziwa na mipango iko vipi katika kukabiliana na virusi vya korona. Mkamiti na harizon Nairobi, kuna shinikizo shinikizo kutoka kwa umma uh, hususan baada ya ndege kuingia Kenya wiki hii kutoka Uchina ikiwa imewabeba abiria mia mbili thelathini na tisa na tamko la serikali kwamba abiria hao sasa walichunguzwa na ikabainika hawana uh, hawana dalili za virusi vya korona, na vile vile kwa hapa siku kumi na nne wenyewe kujitenga. Hatua hiyo imetoa shinikizo kubwa sana, na leo mengi yametukia hapa Kenya. La kwanza ni kwamba uh, Rais Kenyatta ametoa amri ya kiutendaji kwamba uh, kuundwe uh, ile kamati ya dharura ya, ku, ya kitaifa ambayo itasaidia sana kuangalia masuala ya korona virusi hivi ya korona mm-hmm. Na vilevile kuamrisha kwamba wakamilishwe ujenzi wa kituo uh, cha kutengwa au kufanyiwa uh, Uh, kupewa matibabu wale watu wote wanaoingia Kenya kutoka mataifa yaliyo na uh, ya, yanayokisiwa kuwa na watu walio na virusi vya korona, na katika siku saba kitu hicho kiwe tayari kimekamilika na kinaanza kutekeleza maagizo ambayo rais Kenyatta ameyatoa. Na kingine ambacho pia kinazungumzwa sana ni kwamba mahakama hapa Nairobi imetoa maamuzi kwa uh, mawaziri watatu, waziri wa ulinzi Aa, huyu waziri wa afya kuhakikisha kwamba inawatafuta watu wote mia mbili thelathini na tisa, wale waabiria waliokuwa kwenye ndege iliyoingia Kenya, kuwatafuta na kuhakikisha kwamba watu hao wanatengwa katika kituo kitakachoandaliwa au kitakachotengwa na jeshi la Kenya. Na vilevile, kingine ambacho pia kimeamrishwa ni kwamba ubalozi uh, wa, wa Uchina hapa nchini Kenya kufuatia shirikizo hili Umetoa amri kwamba sasa ndege za Uchina hazitaingia Nairobi kutoka Guangzhou, kwa sababu ina uh, ubalozi huu unaeleza kwamba hawapo Uh, watu wengi wanaotumia ndege hizo sasa. Hiyo ni hatua ambayo ni muhimu, lakini shinikizo bado linaendelea, maanake wapo wanaeleza kwamba serikali lazima ionyeshe uwazi uh, na umakinifu mkubwa kuhakikisha kwamba suala hili linadhibitiwa. Lakini huyu aliyekuwa wakati mmoja waziri wa sheria Martha Karua amezungumzia swala hili, hebu tumsikiliza anavyoeleza. Ukiangalia nchi zingine ziko na mpango, watu wakitoka nchi ambayo iko na virusi iko na watu wengi wagonjwa. Hao watu wanawekwa quarantine, wanawekwa kando, kwa nyumba ambayo imedhibitiwa na madaktari kwa muda wa siku zisiyopunguka punguza kumi na nne, ndivyo wajue hakika hao watu hawana virusi wanaweza kuambukiza Wakenya, lakini juzi juzi tumeona ndege ikija na tumeona mawaziri wakisema hao watu wa China ati wakiingia hapa nchini ni kama wameombwa, wameombwa kwa hiari yao wasitembee kwa siku kumi na nne. Jiulize, nani aliwabemba kuwapeleka kwa manyumba zao? Si ni Wakenya na mataksi? Na kama ni gari zao, si madraiva ni Wakenya? Nani anawapikia? Hiyo ni kusema ni kama serikali inatuweka wasi tuambukizwe na hizi virusi bila kuwa na mpangilio wa kuzuia virusi visiingie Kenya. Haya, Wandera, tumemsikia vizuri Martha Karua akieleza na kweli kuna hofu miongoni mwa Wakenya. Pale awali nimesikia ukisema kwamba serikali pia imeamuru wale 239 watafutwe waletwe kwenye kituo maalum. Sasa Wakenya wanasemaje? Kwa kuwa wale tayari wameshaingiana na wananchi, wametangamana na wananchi, hata sasa wakikusanywa tena na kuletwa kwenye kituo, uh, watu wanasemaje? Wake wanasema kwamba japo ni hatua nzuri, lakini watu hawa tayari washatangamana na watu wengine, kwa sababu hawa watu wanaokuja Wachina wanaoingia Kenya, uh, huenda wengine walikuja kufanya biashara, na hivyo basi si watu ambao huenda labda watasubiri tu kwa nyumba zao, au wataishi katika maeneo ambayo wa wanajitenga bila shaka huenda labda wanatangamana na watu, huenda pakawa na athari. Wapo basi wapo na, uh, kuna dalili kama hizo, lakini wengi wana, wanaeleza kwamba hatua hii serikali niichukua haraka mno, kwa sababu sasa hivi sasa inachukuliwa kwa sababu kuna shinikizo la umma kwa serikali kwamba watu hawa uh, wanahatarisha usalama wa nchi. Lakini sasa swala jingine ambalo linazungumziwa sana ni kwamba sawa, Wakenya huenda ikasitisha hu ndege za kutoka Uchina, lakini Uchina yenyewe tayari imesitisha ndege hizo, lakini sasa kuna watu wengine ambao wanaingia kutoka nchi tofauti ambazo uh, zina maambukizi hayo kwa hivyo suala mtizamo usio tu kwa ndege ambazo zinatoka Uchina lakini pia mtizamo unafaa kuwekwa kwa watu wanaoingia Kenya. Sasa udadisi au uchunguzi lazima uwekwe, no. katika kiwango cha juu zaidi, no. katika maeneo yote ya, ya, ya, ya, ya viwanja vya ndege vya Kenya, kwa sababu iwapo utaruhusu ndege zisiingie lakini unawaruhusu watu wengine kutoka nchi no. nyingine kuingia, basi huenda pakawa na mwanya pale wa kusambaza virusi uh, hii vya korona iwapo asante. Asante sana Kennedy Wandera kutoka Kenya. Sasa naona tu tupie macho yetu huko Tanzania. Dina, uh, tunafahamu kwamba kamati kuu ya halmashauri kuu ya Chama cha Mapinduzi imetoa adhabu kwa wanachama watatu waliokuwa wakichunguzwa baada ya kubainika au kuthibitika kufanya makosa ya kimaadili, ambapo kamati hiyo imefikia hatua ya kumfukuza wanachama aliyekuwa waziri wa mambo ya nje uh, Bernard Membe kutokana na makosa ya kimaadili. Hebu tuanze kutuele zea hilo. Je, Membe mwenyewe aliahidi atazungumza. Kuna chochote amezungumza baada ya ripoti hii kutolewa? Asante. Samiti kama walivyosema hapo leo, kulikuwa kuna kikao cha kamati kuu ya Chama cha Mapinduzi ambacho kimeketi chini ya mwenyekiti wake uh, Rais John Magufuli na katika kikao hicho walikuwa wanapokea taarifa kutoka kamati ndogo ya nidhamu na maadili ambayo ilikuwa inaongozwa na makamu mwenyekiti wa sisem za Philip Mangula. Hiyo kamati ilikuwa wali imepewa jukumu la kuwahoji Bernard Membe ambaye alishawahi kuwa waziri wa mambo ya nje na ushirikiano wa, wa, wa, wa kimataifa katika serikali ya awamu ya nne kuwahoji pia makatibu wakuu wastaafu Abdurahman Kinana na mzee Yusuf Makamba. Hawa walikuwa wana matatizo ya kimaadili ndani ya chama. Kwa hiyo leo baada ya kikao hicho uh, wana, mwenye, -ka, katibu mwenyezi wa CCM taifa Ansei Polepole alikuja mbele ya waandishi wa habari na kuzungumzia maazimio ya kikao cha kamati kuu na kusema kwamba kamati kuu imewapa adhabu, lakini adhabu kubwa kuliko zote ndio ilikuwa huyo Benard Membe ambaye amefukuzwa kabisa kwenye chama. Hao wengine mzee mzee Makamba wamesema amesamehewa kwa sababu amekiri, kwa barua ameandika barua ya kuomba msamaha, na Kinana amepewa karipio. Abdurahman Kinana wametoa taarifa kwa sababu wamesema, alikuwa hakuonyesha nia ya kama amejutia ama amejutia. Kwa hiyo na hilo taarifa lake litamfanya akae nje ya, ya siasa katika kipindi cha miezi kumi na minane e, na na, hebu kwanza tumsikie hapo Pole Pole sivumilie hatua ya kumfukuza Membe, alafu sasa tutakupa sasa Membe anasema nini baada ya kauli hiyo ya Pole Pole. Hebu tumsikie Pole Pole. Kamati kuu ya halmashauri kuu ya taifa imeazimia kwa kauli moja kwamba Bernard Camilius Membe afukuzwe wanachama wa Chama cha Mapinduzi. Uamuzi huu umekuja baada ya kuwa taarifa zake ndani ya chama zinaonyesha mwenendo wake kutoka mwaka 2014 ambako katika chama amewahi kupata adhabu zingine ambazo zingeweza kumsaidia kujirekebisha, lakini imeonekana sivyo mm. Mm -hmm. Naam, kwa <laughs> hiyo baada ya hiyo kama kama nikumbushe tu kidogo elfu mbili na kumi na nne Membe alifungiwa ni kweli, kutojihusisha na mambo ya chama kwa miezi kumi na mbili kwa sababu alijulikana alikutwa na makosa ya kufanya kampeni za urais kuelekea uchaguzi elfu mbili na kumi na tano kwa hiyo ndiyo hicho achokuwa na kizungumzia polepole, lakini baada ya hapo Membe alitafutwa kwenye simu kwenye kila, kama unavyojua kwamba tukio kama hili lazima kila mtu atake kupata upande wa Membe. Membe baada ya kutafutwa, yeye hakuzungumza kila, alienda ali, ali, ali, kwenye mtandao wa Twitter akatweet, akasema: nimepokea simu nyingi mpaka nashindo ya kujijibu, nimepokea sms nyingi lakini naomba wapenzi wangu watulie itakuja muda mwafaka nitakuja kuzungumza naye kwa hicho ndi alicho kisema mende kwenye mtandao wa pesa mchana huu baada ya hiyo kauli ya polepole bila maamuzi ya kamati kuu ya kuifukuza kwenye chama na kwa upande wa abdurahmani kinana je ye amezungumza yes. lolote baada ya kupewa karipio hilo mpaka sasa Kinana na hata mzee Makamba bado hawajazungumza hawa kuhusiana na tukio hilo. Kumbuka ni kwamba hii tukio limetokea tu mchana huu, maanake kikao kilianza kwanza, kila mapema, kila mwenyekiti, baada ya kikao cha muda mrefu sasa sisehemu ndio akaja polepole kuzungumza. Kwa hiyo mpaka sasa mzee Makamba pamoja na Abdurahmani Kinana hawajazungumza kuhusiana na hili sakata, ambapo Makamba yeye amesamehewa anaendelea kuwa mwanachama kama kawaida, lakini Kinana kama nilivyosema hapo awali ametoa karitio ambao watakuwa chini ya uangalizi wa kiti cha miezi kumi na minane huku wakizuia kutojihusisha kugombea nafasi yoyote ndani ya chama hicho kwa kipindi hicho ambacho watakuwa chini ya uangalizi. Shukrani sana Dina Chahali kwa ripoti yako hiyo. Na msikilizaji, unaendelea kusikiliza matangazo ya VOA Express moja kwa moja yakitangaza kutoka hapa jiji kuu la Marekani wa Washington DC. Muda mfupi kutoka sasa tutakusomea habari muhimu za dunia. Mahakama kuu ya Kenya hivi leo Ijumaa imeamuru ndege zote kutoka China kwa muda zisisite zisilete safari zake kwenye uh, nchi ya Kenya kwa sababu ya mlipuko wa virusi vya korona, kwa mujibu wa shirika la habari la Reuters. Hatua hii inafuatia malalamiko ya kisheria yaliyowasilishwa na chama cha wanasheria nchini humo. Jaji James Makau amesema mpaka sasa hivi hatua madhubuti za kuwalinda Wakenya huenda wakajikuta wanakumbwa na virusi hivyo vibaya vya korona. Kenya haijadhibitisha kesi yoyote ya korona kufikia sasa. Rais wa Afrika Kusini Cyril Ramaphosa amesema Alhamis jioni kwamba ameamuru maafisa wake kurudishwa nyumbani zaidi ya watu 130 kutoka Afrika Kusini walioko kwenye mji wa Wuhan ambao kutoka China kwenye mji wa Wuhan ambao ni kitovu cha maambukizi ya virusi vya korona, ambavyo vimeenea kwenye mataifa kadhaa kote ulimwenguni. Maafisa wa afya wa Afrika Kusini wamesema kuwa hakuna yeyote miongoni mwa watu hao aliyeonyesha dalili za virusi hivyo, na kwamba watawekwa kwenye karantini pindi watakapotua nyumbani Afrika Kusini. Kamisheni ya nishati kwenye jimbo la California jana Alhamisi wamependekeza faini kubwa kwa kampuni iliyofilisika ya gesi na umeme ya Pacific kutokana na kusababisha mioto ya mwituni iliyoteketeza kaskazini mwa jimbo hilo mwaka wa 2017 hadi 2018. Jaji mmoja ameongeza faini kutoka dola bilioni 1.7 iliyokubaliwa Disemba hadi dola bilioni 2.14. Kamisheni hiyo ya huduma za umma imesema kuwa hiyo itakuwa faini kubwa zaidi kuwekwa, ingawa makundi mengi wa ya watumizi wa bidhaa yalilalamikia Disemba kuwa faini hiyo ilikuwa ndogo sana ikilinganishwa na hasara iliyosababishwa. Kampuni hiyo ya nishati ya PGnE imefadhaishwa na faini hiyo. Mzozo wa kisiasa umeongezeka huko Guine Bissau baada ya kiongozi wa upinzani Umaro Sisoko Embalo kujiapisha kama rais mpya wa nchi hiyo. Embalo mwenye umri wa miaka 47 alijiapisha alhamis baada ya uamuzi wa mahakama kuu kutaka ukaguzi wa kina ufanyike kuhusu hesabu ya kura kukosa kutatua mgogoro huo, huku mahakama kuu na tume ya uchaguzi pia zikiingia katika mgogoro mwingine. Tume ya uchaguzi ya kitaifa ilimtangaza Embalo kuwa mshindi wa duru ya pili ya uchaguzi wa Disemba 29 akiwa amepata asilimia 53.5 ya kura. Domingos Simoes Pereira mwenye umri wa miaka 56 wa chama cha PAICC alipata asilimia 46.45 ya kura, lakini amefutilia mbali matokeo hayo akidai kwamba yalikumbwa na udanganyifu. Unaendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, kipindi ni VOA Express kutoka hapa Washington DC. Sasa tunaelekea kumulika jicho letu leo, ikiwa Ijumaa kama ilivyo ada, na jicho linasema nini leo, Mkamiti? Jicho linazungumzia kuhusu wazazi wanaowapatia usafiri wa bodaboda, uh, watoto wao. Je, yeah. Huwa kwanza wanafikiria athari wanayopata watoto au wao wanaangalia tu ni usafiri ambao unapatikana kwa fedha of... rahisi? mm -hmm. Basi tunajiunga na mwandishi wetu kutoka Mbeya huko Tanzania, na kualika msikilizaji katika jicho letu. Langu jina ni Lucy Patrick. Siku ya leo jicho limeangazia suala zima la kitendo cha baadhi ya wazazi kutumia usafiri wa boda boda kwa watoto wadogo pindi wanapokwenda shule. Je, wazazi hawa wanajua athari zake, au wao wanatazama tu unafuu wa gharama? Karibu sana. Ah, shule zetu ambazo tunasoma zinakuwa tofauti, alafu kuna vipato vyetu viko tofauti Hakuna mzazi ambaye hapendi mtoto asome shule ambayo inashukuru, basi ina vitu vingine kama hivyo tunapeleka kwenye shule za kawaida kutokana na uchumi na inavyotokea, mara pengine tuka ukamchukua bodaboda boda, kusaidia labda kumpeleka mtoto shule na kumrudisha. Usalama wake kufuatilia asilimia mia kila siku inakuwa ni shida, si wenyewe bado zile sheria za bodaboda mara boda, pengine wazazi waga hatuzizingatii sana, kwa sababu sheria ya, ya kupanda bodaboda pikipiki ambayo ina magudumu mawili, kwa mtoto hakatazwi kupanda, ila anavyopanda ni lazima apande awe na mtu wa kumshikilia. Sheria ndo inavyosema hiyo ni kwa ajili ya usalama, kutengeneza usalama wa mtoto, ni lazima awe na mtu ambaye anaweza kumshikilia. Sasa boda boda zetu, unampakia mtoto anajishikilia mwenyewe, lakini katika hali ya kawaida bwana, usalama wao ni mdogo sana. Kwa hiyo hivi vitu vingine tunavifanya ni kutokana na hali za kiuchumi, lakini usalama ni wa muhimu zaidi wa watoto wetu, maana mara nyingine anaweza kadondoka, katengenezwa kilema wakati mtoto alizaliwa ni mzima kutokana na hizi hizi bodaboda. Mimi nafikiri kwa mujibu wa utaratibu, jambo hili mimi naona halijakaa sawa, kwa sababu kumbuka kwamba hawa ni watoto na wanahitaji ulinzi wa hali ya juu sana. Tunapoona bodaboda zinasomba watoto kwenda shule, eh, wanatumia tena mda mwingine adimishikake. Yani bodaboda mmoja, unaona amebeba watu wa, wa, watoto wanne na yeye mwenyewe watano. Yani unaona kabisa hoja hapo inachofanyika hapo, kwa kweli uwekwe utaratibu ambao utakuwa ni mzuri katika kuhakikisha kwamba watoto wanalindwa vizuri kiafya. watoto wamepakia nyuma hasa. Hebu unaanza kujiuliza swali sasa, huyu mtoto wa mbele ana chesti kava tena, mtoto mwenyewe ana kasweta, kasweta kenyewe ndivi visweta vya uzi hivi. Tatizo moja wa wazazi yani, tunakwepa majukumu. Unakuja kuangalia kwa watoto hao wadogo tena mishikaki, yani unaona kabisa. Kwa kweli sisi kama wazazi, umakini wetu kwa watoto bado haujakaa sawa. Daktari, kiafya, suala la kuwapandisha watoto katika usafiri wa bodaboda wanaweza kupata madhara yapi waoto? Eh, kwa jina na itwa Dr. Evaristo Kasanga, kwamba hili kiafya halifai kwa sababu zifuatazo. Moja ni kwamba hawa watoto mara nyingi wanavyopandishwa mle hawana vifaa vyovyote vya kuwakinga na upepo mkali hivyo hupelekea huyu boda anapokuwa anakwenda kwa mwendo wake, ule upepo utampiga huyu mtoto kifuani, na kutokana na ile baridi, ana uwezekano mkubwa wa kupata ugonjwa wa vichomi au pneumonia. Lakini pia unavyompandisha mtoto kwenye boda, muda mwingine, kutokana na ule upepo unavyopuliza, mtoto ni rahisi kusinzia, kwa hiyo anaweza akadondoka ikawa ajali. Tunavyojua boda hazina mikanda kwa hiyo inakuwa kwa namna moja au nyingine mtoto amewekwa katika mazingira hatarishi ya kupata ajali. Nitoe wito tu kwa ndugu zangu kwamba hii tabia ya kupakia watoto kwenye boda kiafya sio kitu chema, na ndio maana kwenye gari kama watoto tunawafunga mikanda. Jicho linatia nanga hapa, msikilizaji, kwa siku ya leo. Jina langu ni Lucy Patrick Express. Unajua, kuna kitu nimegundua Mkamiti, kwamba labda athari zingine hazionekani kwa siku moja, mm -hmm. Ni kwa muda tu, labda ule upepo unaingia kuifuani polepole polepole, kwa muda tu. Labda atakapoenda kumaliza shule tayari, sasa umesikia ugonjwa wa vichomi umeingia, lakini kwamba eleken... amepata kwa siku moja, ni kwa siku kadhaa, ni majumuisho ya kipindi kile ambacho amekuwa akipanda bodaboda bila shaka. Msikilizaji, umejifunza kutokana na mada iliyozungumziwa kwenye kipindi cha kipengele cha barazani ndani ya VOA Express. Sasa ni wakati wa kupata burudani, jicho letu <laughs> burudani la muziki. Basi hapa Asley anasema rudi darasani <mucho> Rudi darasani aslehi. Vitu vipya vizito vizito kama nilivyokuahidi, vinaendelea kuanguka ndani ya VOA Express. Haya, baada ya kupata kibao rudi nyumbani. Haya, sasa tunaelekea wapi? Sasa tunaelekea moja kwa moja kule kwenye maswala ya burudani, ambapo tunaungana naye a... Baha, kwe kabisa kweli kabisa ko <laughs> mambo Ijumaa. Nataka kabla mambo yaende harakaharaka kwenye burudani, sijui nimeshaizoea ile burudani. Na kwenye lifestyle, kwa kweli wanasema nini lifestyle, leo mwenzetu Josephat Kioko wamekutana na dada huyu Mkenya, ambaye anasema utashi wake wa kusakata dansi aina ya salsa yenye asili ya Latin, akikosa kufanya hivyo basi huwa anaugua hmm. Nakwambia ni mazoea yale, yani ya salsa miondoko <laughs> ya salsa <laughs> <laughs> tayari basi, Josephat Kioko yuko kwenye laini ya simu. Haya Josephat, tupashe basi dada huyo na vi visa vyake hivyo, maanake bila ya kukosa kucheza mziki huo anaugua. Kulikoni? Uh, nilianza kupenda hii dansi inaitwa salsa. Pia niseme ni dansi zingine ambazo zinaendana na sambamba na salsa, ambayo ni bachata na kizomba Nilianza kuzipenda wakati niliingia chuo kikuu. Nilielezewa kuhusu hii densi na rafiki yangu ambaye yeye alikuwa ashaingia. Sasa nikaanza kujaribu mara moja moja, naenda pale, naangalia wenzangu wanavyo densi, basi nikawa nafurahia, nikaanza kujaribu pale pembeni peke yangu tu, nikaona kumbe naweza, na wananitizama wananiambia kuwa naweza kufanya hii densi salsa lakini sijaifanya kama kazi, lakini huwa naifanya tu kufurahisha moyo wangu, na nimeipenda sana. Ikikosa sisikii vizuri, yaani ni kama imekuwa ni kama imekuwa ni kama uraibu wangu. Yaani ninapochoka nikienda tu salsa, nasikia moyo wangu yaani umefurahi. Nikitoka pale salsa naweza fanya kitu chochote. Ni kama vile pengine watu wengine wana uraibu pengine wa pombe, akienda pale akikunywa pombe na wenzake, basi anasikia vizuri, anasahau zile shida alizonazo. Basi mimi pia ni hivyo hivyo, nikidansi salsa ama bachata ama kizomba Nikiwa pale dance floor nasahau shida zangu zote. Kuna ile tunaita Latin music, hata kwa piano. Sasa hizo ndio beat tuna dance nazo salsa. Inahusisha miguu, mikono, hata ni kama tuseme tu ni mwili wote, maana lazima kiuno kisonge. Kwanza kiuno lazima kisonge, mikono lazima uifungue vizuri, yani uonyeshe zile tunaita shines pale dance floor, tunaita shines, yakwa lazima ukuwe free kufungua mikono, kuirusha huku na huku. Pia inahusisha kuzunguka zunguka kwingi. Ina raha sana salsa. Ningewasii watu wajaribu, wajaribu hata kuiangalia kwa mitandao. Ni kwamba watu hawajajua kuhusu salsa sana, ni Nairobi tu ambapo watu wanaidansi sana, hii miji mikuu mikuu, lakini tulete hii salsa vijijini, maana ni densi nzuri sana. Salsa ni maisha yangu kwa sasa, naweza sema hivyo. Ni uraibu wangu kabisa, naipenda kabisa na moyo wangu wote. Haya ni vile mlevi ukikosa pombe unaweza umwa na kichwa, hivyo ndio salsa inavyonsumbua moyo wangu. Nikikosa, sitaki kuikosa kabisa, wow. Yeah, anapenda salsa kwelikweli kweli, lakini ni miondoko mizuri sana densi ya salsa, uh -huh. kwa mm. Kweli ukiitizama anaifahamu vizuri, a inapendeza, na amefananisha kwamba akikosa salsa ni kama vile mlevi unayemnyima pombe anavyojihisi, haya. <laughs> <laughs> Basi tukiondoka kwenye maneno ya salsa hayo, tunaenda kwenye maswala ya burudani bado ikiwa wikendi, ndio hiyo inanoganoga. Tunakaribisha Liberty ya Dede, karibu sana. Mambo vipi kwenye nyanja ya spoti na utumbuizaji? Mambo poa sana, shukran sana kwa fursa hii. Mambo ni masi mengi sana yanayofanyika Mombasa, lakini kwa haraka tu na burudani, wasanii wawili ambao walibobea na wamebobea sana kwa sanaa ya muziki ama tasnia ya muziki Mombasa wameanza kurejea baada ya kutulia kwa kipindi fulani, wakiwa wamenyamazwa, wakiulizwa ni vipi. Mmojawapo ni nyota ndogo ambaye hapo kesho atakuwa anazindua wimbo wake mpya. Je, wewe katika uti, uti, uti, mmoja kama aahaja uh, kuwepo na ameniambia awamu hii nataka nikuja na, na kuja mzima, mzima na manake naona nimenyamaza sana mm -hmm. Mwenzake alibi ambaye anafahamika sana kwa mziki wa mziki wa nazi, yani ziki la nazi. Yeye yeah, alizindua ngoma eh, yake wikendi week, iliyopita inafanika kama genye nam. Wacha tuende kwa masala ya sporti, maana muda naona umekamilika. Kenya anaendelea kujiandaa kwa ajili ya mashindano ya msimu wa majira ya joto yani Olimpiki. Licha ya kuwepo kwamba kuna masuala ya corona, wana masumbwi kutoka Kenya wanaendelea kuzichapa kule Senegal e, ambapo wanakuwa wanatafuta tiketi ya kuingia kwenye mashindano hayo kuandaliwa kule Japan, na bondia nikokot tayari amefuzu ya na atakuwa anakutana na, na mwenzake Evaristo Mulengwa kutoka Zambia ambapo watakuwa wanatafuta nishani ya dhahabu na nani atachukua ile ya fedha katika masungu ambayo atapigwa hapo kesho kwenye taji la unyoya. Haya ndo mambo yaliyopo katika burudani. Asante sana, Liberty Adede. Pongezi kwa wale wanadondi, na kama ulivyosema kwa kweli wale wako mbali na korona lakini wakiwa Senegal, na pia kutoka Kenya sidhani kuna shida. Na pia pongezi kwake nyota ndogo, tutangoja kwa hamu kusikia kibao chake hicho cha J Wewe. Labda tutapata nafasi ya kukicheza kwenye VOX Express katika siku zijazo. Au vipi mkamiti? Asante sana. Sasa basi tuchambue haraka, haraka. Swali ambalo tulibandika kwenye mtandao wetu likiuliza, nini maoni yako juu ya Kenya kuruhusu ndege ya China safari yake ya kwanza kutua nchini Kenya. Mengi yameelezwa. Basi Mansuli Dboi anasema niko hapa Kenya, Kisumu, lakini kwa uamuzi huu wa Kenya kuruhusu ndege, hatua ni sawa, lakini tujipange kwa corona. Nahisi muda si mrefu corona itatia nanga Afrika Mashariki. Ndugu Masanga Berias Masanga anasema umaskini wa nchi zetu utatuletea korona. Kenya wanaogopa kuwaambia Wachina hatutaki mji hapa mpaka muda wa mlipuko uishe hiyo ni hatari. Isa mzee wa urembo anasema, akiwa kule Moshi, Tanzania, anasema wanaitafuta korona kwa nguvu sana. Wanadhani ni fiki kisa imeanzia China, hawajui ni maradhi hatari sana. Charles Kuruge anasema sisi wote tuko Kenya kama, una, koro, kama kuna korona nchini Kenya afadhali wote tutamalizika. Basi naona muda nao pia unakimbia. Msikilizaji, shukran kwa kutusikiliza kutoka studio namba 15 hapa Washington DC. Naitwa Mkamiti Kibayasi. Jina Harrison Kamau, nikikutakia mwisho wa wiki ambao una furaha na fanaka popote ulipo.