Kutoka Studio 15, hii ni VOA Express. Hii ni VOA Express jiji kuu la Marekani, Washington DC, tukiwa tumechangamka kwelikweli, siku ikiwa ni ya Jumanne tarehe 18 mwezi wa pili mwaka wa elfu mbili na ishirini. Jina langu ni ite Harrison Kamau na mimi jina langu ni Patrick Ndwimana. Kwa pamoja na Harrison Kamau tuko tayari kuwaletea ripoti mbalimbali ambazo tumewaandalia katika matangazo ya Express leo. Kamau, tukianzia huko DRC ni kwamba mauaji hayakomi, hasa huko Beni, Tukipata fursa ya kuungana na mwenzetu Oster Malivika, atatupa mengi zaidi kuhusu kilichotokea leo huko Beni. Nchini Tanzania tutakueleza kuhusu hatua zilizopigwa dhidi ya kiongozi ama mwanasiasa wa upinzani Zito Kabwe. Tulia pale, tutakueleza zaidi hatua zilizopigwa vilevile. Vile habari kuhusu kirusi cha korona bado zinaendelea kutisha. Tutaangalia kilichotokea huko Kenya baada ya uh, raia mmoja wa China kurudi nyumbani na kurejea kazini huko Kenya basi wasiwasi umetanda na maoni yametolewa mengi sana na wasikilizaji wetu, kuhusiana na kuhamahama kwa wanasiasa kutoka chama kimoja cha kisiasa hadi kingine. Kwenye barazani tutaliangalia pia kwa kina wanasemaji. Vilevile vile kuna masuala ya teknolojia, muziki ndani ya VOA Express pamoja na mambo yanayotanda kwenye mitandao ya kijamii. Sasa moja kwa moja, bila kupoteza wakati, tuelekee DRC ambapo tunaungana naye Alstel Malivika. Karibu sana kwenye VOA Express. Poleni. Naona kwamba Malivika, mauaji ni kama bado yanaendelea. Hebu tueleze nini tena kimetokea kufikia leo. Asante sana, ni kwamba kile ambacho kimetokea leo katika wilaya ya Beni ni mauaji ambayo yametokea mashariki mwa mji wa Beni, na hii ni mara ya kwanza mauaji kutokea eneo hilo, ambayo ni barabara inayounganisha nchi ya Uganda na Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, na watu kumi na tatu wote wameuliwa lakini kwa bahati mbaya, miongoni mwa waliouliwa kuna askari jeshi mmoja wa jeshi la Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, ambaye vilevile aliuliwa wakati wa purukushani. Haijulikane aliuliwa alitaka kupigana na hao waasi. Na mauaji hayo yamefanyika katika kijiji kinachojulikana kwa Haluupa, ni mbali tu kidogo baada ya kumaliza mbuga la wanyama pori la Virunga. Lakini utafahamu kwamba haya mauaji yamefanyika wakati ambapo spika wa bunge mwenyewe amekuwa katika muji wa Beni ambako wamefika tangu jana na aingi kufatia presha ya wabunge ambao waliomba kwamba kuundwe kamati ya bunge iende Beni na Ituri kuendesha uchunguzi kufahamu ni nani anayeendesha mauaji, lakini kwa bahati mbaya tena watu wakauliwa mwenyewe wakiwa huko Beni ambako wameondoka mchana huu. Sasa hivi Malivika anataka niulizie hapo hapo. Uh, spika wa bunge anasema watu watafa, wafanye uchunguzi kujua ni akina nani wanafanya mauaji hayo, na sidhani kwamba serikali ya ujeshi wanaweza kafaulu iwapo hawajajua ni akina nani wanafanya mauaji hayo. Je, hadi leo haijajulikana ni nani wanaua raia? Ni nani wanafanya mashambulizi huko Beni? Patrick, ni kwamba serikali tangu mwanzo imekuwa ikisema ni waasi wa ADF, lakini wale ambao wanaonufurika mauaji ndio, wanasema kwamba kweli kuna waasi wa ADF unahusika na watu wengine ambao sio waasi wa ADF ambao wanahitaji e, uchunguzi kutoka kwa serikali, na hii imekuwa ni malalamiko ya kila mara, kwa sababu ADF ni waasi wa Uganda. Sasa watu wanajiuliza itakuwaje waendelee kuua raia wa Kongo, waliwakosea nini? Hii ni kitu ambacho watu wanajiuliza, kwa sababu ingelikuwa pengine jeshi ndilo linapambana na waasi wa ADF, wangelikuwa wanashambulia jeshi la Kongo lakini hawashambulie jeshi wanashambulia wananchi na ndio kitu ambacho hakieleweki. Alafu wabunge walisema kuwe vile uchunguzi, wanasema kwa sababu huwa mauaji yakitendeka kuna taarifa ambazo zinakuja kabla, yaani kujisimua watu kwamba mauaji yatafanyika, wanaambia viongozi wa jeshi, lakini wanapuuza hizo taarifa. Ni kwa sababu wabunge walisema kwamba kuwe uchunguzi, waambie kila mtu kwamba huyu tulimwambia, kuna wazi fulani alikataa kwa hiyo hawa makamanda wengine waulizwe na bunge kwamba kwa nini hiki kitu kimefanyika, kwa nini mauaji anaendelea wakati ambapo kuna majenerali wengi Kongo, na ni kitu gani kimeendelea miaka mitano, watu wanauliwa kila siku, kitu ambacho ukweli kimeshindwa mm -hmm. kueleweka. Lakini spika wa bunge vilevile naye na amesema anahitaji wajumbe wengine wa, wa serikali ya Kongo waje Beni ili wenyewe baada ya kuona sasa watachukua hatua kisiasa. Anasema kuna sura mpya ambayo yeye mwenyewe ameona Beni ambayo iko tofauti na ile ambayo inachukuliwa kule kwenye serikali . Asante sana Auster Malivika. Hakika kweli, kamao, swala la huko Beni, la mauaji huko Beni limekuwa ni ki, kizungumkuti, ndio wanaosema manake, yeah. ni hali ya sintofahamu, ni hali ngumu sana. Pole kwa watu wa Beni. Asante sana Auster Malivika, kwa kweli iwapo kuna taarifa zaidi, kwa hakika utatujuza na tutaeleza kwenye matangazo yetu mengine. Unaendelea kusikiliza VOA Express kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Moja kwa moja sasa tuelekee nchini Tanzania. Ripoti kutoka Tanzania ni kwamba mahakama ya hakimu mkazi Kisutu, Kisutu jijini Dar es Salaam leo imemkuta na kesi ya kujibu mbunge wa Kigoma Mjini Zitokabwe kupitia tiketi ya chama chake cha ACT Wazalendo katika mashtaka yanamkabili ya uchochezi basi uamuzi huo kulingana na ripoti ni kwamba umefikiwa na hakimu mkazi mkuu Huruma Shahidi baada ya wakili wa serikali Tumaini Kweka kueleza mahakama hiyo kuwa upande wa mashtaka umefunga ushahidi katika kesi hiyo kufuatia kuita mashahidi kumi na watano. Katika kesi ya msingi Zito anakabiliwa na mashtaka matatu ya uchochezi, ambapo anadaiwa Oktoba 28 mwaka 2018, akiwa katika mkutano na waandishi wa habari uliofanyika katika makao makuu ya ofisi ya chama cha ACT Wazalendo alitoa maneno ya uchochezi yenye kuleta hisia ya hofu na chuki. Basi inasemekana kwamba pia Zito wakati wa Oktoba tarehe 28, mwaka uliopita, maeneo ya Kijitonyama katika makao makuu ya chama hicho jijini Dar es Salaam, alitoa maneno ya uchochezi dhidi ya jeshi la polisi. Aidha siku hiyo anadaiwa alitoa maneno ya uchochezi dhidi ya jeshi hilo. Basi akitoa uamuzi huo, hakimu mkuu mkazi Shahidi amesema amepitia ushahidi wote uliotolewa na mashahidi upande wa mashtaka na kuona mshtakiwa ana kesi ya kujibu, hivyo atakiwa kujitetea na tunapozungumza, ni kwamba kufuatia taarifa hiyo, Zito ambaye anatetewa na wakili Jebra Kambole amedai kuwa atajitetea kwa njia ya kiapo ambapo ataanza kujitetea Machi 17 hadi 20 mwaka huu. Kesi hiyo imeahirishwa hadi Machi 17 mwaka huu. Kwa wale ambao walikuwa wanauliza Zito yuko wapi, Zito alikuwa Marekani. Zito hakurejea nyumbani, tayari amerejea nyumbani na ripoti ya mwananchi nasema, Zito amesema yuko tayari amerejea nyumbani na hana hofu yoyote. Kamau, tulidokeza kuhusu kirusi cha korona, kweli kabisa, na mambo yanaonekana yanaendelea kuchukua mirengo tofauti, madai tofauti na ripoti tofauti kutoka maeneo mbalimbali mbali ya ulimwengu. Sasa tunapozungumza ni kwamba nchini Kenya kuna hofu imetanda miongoni mwa watu wa kaunti ama eneo la Kitui, kaunti ya Kitui, na ni kufuatia mtu mmoja kutoka China, mfanyakazi wa kampuni moja inayotengeneza barabara katika eneo hilo, anasemekana alitokea eneo la Wuhan, China, siku kadhaa zilizopita. Mfanyakazi huyu ambaye ni miongoni mwa wengine wengi wanaosemekana wamerejea kutoka China katika siku za karibuni, na ambao hajawabainika kama wamefanyiwa ukaguzi, anasemekana kwamba ameonyesha dalili za kuugua japo ha kulingana na wafanyakazi wenzake kwenye kampuni hiyo inajulikana kama Sino Hydro Corporation, inasemekana kwamba mtu mmoja miongoni mwa wafanyakazi amepewa jukumu la kumtazama ama kuwa mwangalizi wa mfanyakazi huyo ambaye anasemekana kuwa na dalili zinazofanana na za homa fulani. Ripoti hii ya Daily Nation nasema huyu mfanyakazi anampa chakula huyu mshukiwa wa ugonjwa wa corona virus, lakini hajathibitishwa, kupitia dirisha. Sasa kinachoajabisha kwenye ripoti hii ni kwamba alipokuwa anarejea yeye na wengine kutoka China, madereva wa kampuni hiyo wengi walikataa kuenda kuwachukua kwenye uwanja wa ndege, walikataa kumpeleka au kumchukua kwenye uwanja wa ndege wa Jomo Kenyatta, ikabidi achukue teksi. Teksi, sasa haijulikani na hatusemi chochote, lakini sasa unaona ni kwa nini madereva wenyewe wakawa wanaripoti kwamba huenda anaugua na, na wakakataa na ila bado akaruhusiwa kurudi kazini. Ni hali imeleta wasiwasi mkubwa. Hata wabunge wa huko Kitui wamesema wafanyakazi wote wanaofanya kazi na mchaina huyu katika kampuni hii wote wawekwe karantini na hatua zichukuliwe, ili, ili itakapodhihirika kwamba aliambukizwa kirusi cha korona basi hatua zichukuliwe na wahusika wa afya wa afya huko Kitui wanasema wameanza kufanya juhudi zote kumchunguza huyu mchina wajue ni nini kimetokea. Sawasawa, so, so, kabisa. Lakini kuna swali ibuka, mbona kabisa walishuka kutoka China na hawakuwekwa kwenye karantini kama inavyofanyika kwa kila mmoja, hata Wamarekani wanaorejea wa Marekani kutoka China? Inakuwa ni hivyo ulimwengu kote. Basi tuelekee kwenye habari nyingine za dunia. Mtu aliye tajiri zaidi ulimwenguni na ambaye ni mmiliki wa kampuni ya Amazon Jeff Bezos amesema kuwa atachangia dola bilioni kumi kwenye dhidi ya mabadiliko ya hali ya hewa ambayo ametaja kuwa tishio kubwa zaidi ulimwenguni. Bezos amesema kuwa amefungua mfuko kwa jina Bezos Earth Fund, ambao utaanza kutoa misaada msimu wa joto mwaka huu. Bezos sasa amejiunga kwenye orodha ya watu matajiri ulimwenguni walioahidi kutoa fedha zao ili kukabiliana na tatizo hilo. Wengine ni kama vile mmiliki wa kampuni ya Microsoft Bill Gates, aliyekuwa meya wa New York Michael Bloomberg pamoja na Tom Steyer. Kampuni ya Amazon imekuwa ikikosolewa na wafanyakazi wake katika siku za karibuni kutokana na kutozingatia e, zaidi mabadiliko ya hali ya hewa vilivyo. Kampuni hiyo inayosafirisha mabilioni ya vifurushi kila mwaka kote ulimwenguni inadaiwa kutoa gesi nyingi ya kabon kutoka kwa malori, ndege na magari yanayotumika kwenye shughuli zake. Shambulizi la bomu la kujitoa muhanga limepiga katika mkusanyiko mkubwa wa watu kusini magharibi mwa Pakistan na kuua takriban watu wanane na kujeruhi wengine karibu 20. Hakuna madai haraka ya nani aliyehusika na shambulizi hilo kwenye eneo la Kweta, mji mkuu wa jimbo la Baluchistan. Mkuu wa polisi Abdurazak Chiema amewambia waandishi wa habari, mshambuliaji aliyetegua mabomo yaliyokuwa yamefungwa kwenye muwili wake wakati maafisa wa usalama walipojaribu kumzuia kuingia katika maandamano ya wanaharakati wa kiislamu wenye msimamo mkali. Maafisa watatu wa usalama ni miongoni mwa watu waliofariki. Maafisa wa afya wa China wamesema leo Jumanne kuwa idadi ya kesi za maambukizi ya korona zilizothibitishwa zimepita elfu sabini na mbili huku vifo vikikaribia elfu moja mia tisa. Takwimu za hivi karibuni ni pamoja na vifo tisaini na vinane vipya pamoja na maambukizi mapya 1886 nchini humo ambayo amepelekea baadhi ya maeneo kufungwa kabisa ili kuzuia kuenea kwa kirusi hicho. Televisheni ya serikali ya China imeripoti kuwa miongoni mwa watu waliokufa mapema leo ni Liu Zuming ambaye ni mkurugenzi wa hospitali ya Wuchang iliyoko Wuhan ambalo ni kito, ambayo, ambayo ni kitovu cha kirusi hicho. Mkuu wa shirika la afya duniani Tedros Adhanom amesema jana Jumatatu kuwa takwimu kutoka China zinaonyesha kuwa maambukizi yanaendelea kushuka katika siku za karibuni. Maafisa kutoka jimbo la kusini mwa Marekani la Mississippi wanasema kuwa maji kutokana na mafuriko katika mji wa Jackson yamefikia kilele jana Jumatatu, lakini kuna matumaini kwamba yataanza kupungua na kuruhusu watu kurejea makwao. Mto Pearl karibu na mji huo ulifurika mwishoni mwa wiki na kufikia kimo cha mita 112 yakiwa mafuriko makubwa zaidi katika kipindi cha miaka 37, 37 kutokana na mvua kubwa zilizonyesha wiki iliyopita. Gavana wa jimbo la Mississippi, Tate Reeves alitangaza hali ya dharura Jumamosi na kuamuru maafisa wake kuokoa wakazi hasa walioko katikati mwa jimbo hilo. Kufikia leo, hakuna vifo vilivyoripotiwa ingawa haijathibitishwa ni nyumba ngapi zilizoharibiwa na mafuriko hayo. Basi mambo ndivyo yanavyoendelea hapa ndani ya, ya VOA Express, kiashiria kamili kwamba tumefika wakati wa barazani na kutoka hapa Washington DC. Muda usio mrefu tuliuliza na tukakuomba uungane nasi wakati wa barazani, tukiuliza je, maoni yako ni yapi kutokana na wanasiasa kuruka kutoka chama kimoja hadi kingine, ni yani kuhamahama kwa wanasiasa kutoka chama kimoja hadi kingine. Naona maoni ni mengi yaliyoandikwa kupitia Facebook na vilevile, kuna wale wako tayari kabisa kushiriki kupitia laini ya simu. Kwanza kabisa, namwona tuna mtoto wa Kelvin, ambaye nataka utueleze, naona huko Tanga, Tanzania. Karibu sana kwenye VU Express barazani, toa maoni yako, asante. Ah, sana j ikiwa pande za mbonimaeta Tanga, Tanzania. Sisi huku tunasema ni kiki na siasa, kwa sababu kama iwapo kushikilia na chama kimoja Hiyo mi naona ni sababu hizo vile tupelekea hawa wnwetuwaa nam mtoto wa Kevin, kuna shida ya mawasiliano kidogo, lakini vile vile tuungane naye. Hassan ni kutoka huko Tanzania. Hassan, karibu barazani. Wewe unasema nini kuhusu hamahama ya wanasiasa? Asante ah, sana. Asante sana. Ni Hasan Irenge kutoka Tanzania. Mimi binafsi naona kwamba kuna wanasiasa wanatoka chama kimoja kwenda chama kingine, kwa niaba ya kutaka madaraka. Kwa hiyo wakitoka huku kufika sehemu husika, wanakuwa na wanakutana na kitu tofauti na na kile ambacho wao wamefikiria kukipata. Kwa hiyo wao wanachoona ndapo toka mtu katoka Chadema akaenda ACT, akajua nitaenda kuwa kiongozi. Akija kule akikosa uongozi, ataondoka ataenda CCM. Kwa hiyo CCM atatoka huko CCM, akikosa nafasi ataenda kwenye chama pinzani, akijua kama tatua cheo mzee. Kule anakosa anaona, bora arudi tena alikotoka, kwa sababu kwamba alitegemea kule kuna vitu fulani alishakuwa mzee amezweka sawa na watu fulani. Kwa hiyo kwa la kuenda inakuwa tofauti na alikotoka, kwa anaona kwamba nimekosa uongozi na huku sina majamaa labda au sina kile nachokipata kama nachokipata kule, bora nirudi nikotoka kwao. Mi naona ni sana sana, mi naona kwamba wengi wanaingia kwenye siasa sio kwa niaba ya kuwatumikia wananchi, kama vile ambavyo ii wananchi tunavyowaamini. Wengi wapo kwa niaba ya maslahi yao binafsi na kujiendeleza wao kama hao, sio kwa niaba ya wananchi. Asante sana kwa maoni yako, naona Patrick. Pia tusome mawili matatu yaliyotufikia kupitia mtandao wa Facebook. Namwona Paskali Alex wa Morogoro, Tanzania akisema hakika kama hii uh, hamahama hii ya wanasiasa kwa kweli haileti picha nzuri kabisa katika jamii yetu inayotuzunguka uh. Vincent Makondeko wa Kasenyi Ikuza Kisiwani, Tanzania anasema hamahama ya wanasiasa ni kama wachezaji wa mpira, lakini pia wengine wanahamia upande mwingine kutafuta nafasi ya uongozi. Richard Kambale ukiwa Beni, DRC, unasema ni kwa sababu watu wanaingia vyama ili wapate cheo, ila wangeingia vyama kutumikia nchi wangehama, uh, wangewatumikia raia wao kwanza Benardi Samike kutoka Nyamgogwa Nyangwakali, Geita, Tanzania, anasema jambo hili wanalolifanya wanasiasa wetu kuhamahama, nalichukua nalichukulia kama si ukomavu wa demokrasia. Inaonyesha ni jinsi gani wanasiasa hawa hawana ukomavu na unyenyekevu ndani ya vyama vyao. Ni jambo hili ninaloli ni jambo lisilopendeza. Masanja Kanone, miongoni mwa wengine wengi ambao nawashukuru kwa kushiriki, anasema akiwa kule Geita kwamba hamahama hii, ninaona kuwa wanaohama ni kama wafuatiliaji wa ulaji tu, lakini ni haki yao. Tuseme nini? Wengi wamejibu, tuwashukuru tu. Sasa Kamau, tuelekee kwenye kipengele cha muziki. Napo unajua vitu vipya vinaanguka kabisa, vitu vya mwaka huu. Najua we ni, ni, ni, ni, ni, ni, ni, ni mzee wa kazi wa haya ha. Basi Afrikana Kelechi anasema ring ni wimbo ambao umetia fora sana nchini Kenya. Jamaa anaangusha vitu vizito vizito, na hii ni remix ya wimbo wake. Hebu tupate mambo I I know know you you love me, I know you want me, she will be my woman. Afrika na Kelechi, ring. Yote anafanyika ndani ya VOA Express, jiji kuu la Marekani kama u ngoma hii ni mtindo wa rege ya <laughs> mtindo wa rege vitu vizito vizito sana basi. Tukiachana na ngoma hiyo, tuelekee kwenye maswala ya teknolojia. Hapa tunaelekea huko Mombasa hatua ya kuwasomesha watoto wadogo teknolojia na utumiaji wa mitandao imeboresha utendakazi na kufanya maisha kuwa rahisi. Ronald Muleshe ni mtaalamu wa teknolojia aliyesomea tangu akiwa mtoto mdogo katika shule ya msingi nchini Kenya. Haswa mimi nilivyoanza kujua kuhusu teknolojia, kuhusu tarakilishi nikiwa mdogo sana, wakati kwa shule ya msingi darasa la pili, hapo nilikuwa tu miaka saba, ujuzi mdogo mdogo, maprogramu za watoto hapo hiyo wakati So kila siku naenda pale, nafunzwa, kikao hapo na walimu kama za darasa la 8. Na shule ya pili pia nikachukua kompyuta kama course yangu hadi form 4. Hiyo pia kwa sababu niendelea kukua na ujuzi mambo na networking, kila kitu hapo. Mtoto yoyote akianza mambo na kujulia kusoma kompyuta kuanzia umri mchanga ina manufaa mingi sana kwa hata ukipenda kutafuta kazi, mtu mwenye akana ujuzi kwa tarakilishi atachukuliwa. Sababu saa hii tunajua dunia inaenda na mambo na teknolojia, so pia hiyo inakupatia ujuzi na umaarifa zaidi, juu kama communication kwanza. Ukiwa uko chuo kikuu, lazima utumie kompyuta kufanya jambo zote. Tukianza wakati nilianza shule ya msingi, zile mitambo kwa kwa inatumika wakati huo si yenye inatumika sahihi, juu wakati huo kuwa kuna zile zinaitwa first generation computers zinatumia zile CRT alafu pia software za wakati huo pia wakati pia kulikuwa kuna internet kama nakumbuka, okay. So naona mimi mwenyewe binafsi, nime experience that transition from system ya kitambo hadi saa hii wakati kuna iPads kuna iPhones kuna siku hizi hata kuna portable kama laptops okay. Laptops za kitambo kwa ni nzito, saa hii nyepesi. Alafu pia internet imechangia pakubwa kwa kuboresha maisha. Kwa mfano, saa hii mtu anaweza pata ujumbe kwa haraka. Kama ni news siku hizi hata wanahabari wanatumia pia hizi social media platforms kama Facebook, Twitter ku kueneza information. So ina manufaa mingi sana. Mimi mwenyewe nimefaidika kwa kiasi kubwa sana. Ujuzi wakati mwingi sana mimi nafanya research. Kama kuna kitu sifahamu naingia internet. Mimi mwenyewe pia najifunza kwenye website designing. Sasa at least nina mbili tatu kwa website designing. Pia mwenyewe kujitahidi kusoma. Kama saa hii niko na process ya kudesign website moja ya huko nyumbani, na pia kuna wengine wamenitaka nitengeneze websites. So mimi mwenyewe hiyo wenyewe ni my own nimeng'ang'ana, nimeingia internet ku search. Pia news, napata habari mingi kwa internet. Ingia tu asubuhi, naingia kwa hizo online newspapers, unasoma. So inarahisisha kazi. Uh, mm -hmm. Ronald Mleshe huyu Kamau alinufaika na uh, akiwa bado mdogo alinufaika na masomo ya teknolojia hasa uh, na mawasiliano ya kisasa pamoja na kutumia mitandao ya kijamii alizungumza na mwenzetu Josephat Kioko. Kamau tuelekee kwenye swali ambalo liulizwa jana ya na swali lenyewe lilikuwa je, sasa wewe wauonaje, um, ama maoni yako juu ya Marekani kutahadharisha Afrika dhidi ya kufanya biashara na China. Nikianza naye huyu Bernard Samiki anasema ni kutoka huko Geita, Tanzania, anasema ama kweli kwa maneno ya Marekani, sisi wa Afrika tupaswa tuyatafakari kwa kina. Aa, Pauli Jose Kintu akiwa DRC anasema labda pengine Marekani inatoa tahadhari kutokana na kirusi cha korona kinachoanzia huko China <laughs> wanahusisha mambo ya coronavirus na <laughs> hili tamko la Marekani uh -huh. Edward Kitende Olemuna Olenjo eh, Olenjojo uh -huh. wa kutoka huko Ngorongoro Tanzania anasema kwa mawazo yake yeye eh, sio mbaya, maana yake coronavirus ni hatarishi na ni tishio sana kwa dunia <laughs> Joel Waso Episior pia wa Congo anasema wapotelea mbali, wameshazoea matatizo, umaskini, kwa hivyo mambo yapotelee mbali <laughs> ya Marekani na kwingineko, yeye ataendelea <laughs> tu vizuri na maisha <laughs> Ibrahimu Kiyeyeu Ngakboy anasema Marekani imegundua Afrika kuna soko sana kwa hiyo inataka tuwe chini yake. Hasan anasema wapi hasa, hajasema yuko wapi. Anasema huko Marekani ndio iliyopelekea virusi China, yeye eh, kwa maoni yake ili kumpunguzia nguvu mchina wa kiuchumi, ila haitaweza, maana hapo vizuri nao wachina wata, wata, wameingia Afrika kwa lengo moja tu la kibiashara, sio kama wao, sio wapenda maendeleo kwa nchi za Afrika. Nicolaus Lekamushi anasema wanataka kuleta maafa makubwa zaidi ya Afrika, lengo ni lile lile vita vya kiuchumi na Afrika watapigwa na ugonjwa mbaya zaidi wako korona ambao hujawahi kutokea, ni aina mpya ya kirusi cha korona. Kitaletwa kwa kisingisio kimetoka cha... kama usijui kwa nini wasikilizaji wana, wanaunganisha swala hili na mambo ya korona, ni maoni yao tu. Dindana <laughs> di, di Mwisoli anasema naanza kuwaza kwa sauti ndogo tu, huenda hata hii korona kuna mkono wa Marekani. Lengo ni kudhoofisha China kiuchumi, maana wanaona hawa watu spidi yao, aa, ni spidi kubwa sana ya kiuchumi wengi wameandika kabisa, tuwashukuru kwa maoni yao. Basi ndio hivyo. Uh, Kamau, tuangalie habari zilizotanda mitandaoni. Uh, ni kwamba sijui kama jana uliangalia uh, fainali ya uh, mashindano ya American Got talent. Ulichelewa chelewa, chelewa. <laughs> basi kuna vijana hawa wanaitwa uh, ni kundi la vijana kutoka huko Mumbai, huko India. Uh, hawa wanacheza mchezo wa sarakasi wanaitwa acrobat. Hawa ndio washindi wa season hii ya pili ya American Got Talent. Uh, lakini sasa uh, katika fainali hii no, hawa ni kama vile walipata kura nyingi kutoka kwa wale uh, watu wanaitwa super fans, ni wale ambao wanafuatilia sana mashindano haya kutoka majimbo 50 hapa Marekani. Ndio walipiga kura. Wale majaji walikuwa pale mbele na. Walikuwa hawapigi kura labda, mm -hmm. wanatoa tu maoni yao mm -hmm. lakini hawa baada ya kuwa kuna washindani wawili finali, mashabiki sugu mashabiki sugu, lakini kweli hakika, mimi niliangalia kweli, hawa vijana walijimwaga kweli kweli. Unajua, na mwaka jana mm -hmm. uh, walishiriki lakini hawakupata nafasi ya kwanza, lakini miongoni mwa wajaji pale walisema hao vijana ambao ni kutoka mitaa ya maisha duni huko Mumbai. Mumbai eh, taarifa zinasema kwamba kwamba hawa ni kama vile walikuwa watoto wa mitaani wakajikusanya wakawekwa kwenye kundi moja la mchezo wa sarakasi. Kwa hiyo ilikuwa ni mambo mazuri sana, na hawa vijana walifurahi sana. Basi hongera kwa hawa vijana, wanaitwa Unbeatable, V Unbeatable kutoka huko Mumbai, India. Basi bo, hongera, wameingia kwenye jukwaa la kimataifa. Ni hayo tu kutoka meza ya VOA Express hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC. Jina langu Harizon Kamau. Na mimi ni Patrick Nduimana, na mwelekezi wetu Aida Isa, kwa pamoja tuna wageni kuwatakia jioni njema.