Hii ni idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Karibu katika matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa 12 na nusu jioni saa za Afrika ya Kati na saa 1 na nusu usiku saa za Afrika Mashariki. Tunasikika kupitia Citizen Radio nchini Kenya, RFA nchini Tanzania na 937fm kaya Mombasa na bila kusahau FM za VOA 107.5 Nairobi, na 107.8 FM Mombasa, 102.8 Lubumbashi, 96.2 Goma, 97.4 Bukavu na 97.7 Kisangani nchini DRC na 104.3 Kigali, Rwanda. Ninayewakaribisha hi leo ni mimi Kenneth Bwire. Katika matangazo yetu ya leo tunakuletea kipindi cha salamu na muziki, lakini kwanza tunakusomea habari za dunia. Msomaji wako kwa hii leo ni mimi Abdu Shakur Abud. Waziri wa mambo ya nchi za nje wa Marekani Mike Pompeo amekutana na Rais Macky Sall wa Senegal na kuwa na mazungumzo yenye lengo ya kuimarisha ushirikiano wa usalama na kupanua uhusiano wa kiuchumi na biashara. Pompeo aliwasili Senegal Jumamosi, kuanza ziara yake ya kwanza zafrika, huo, lopita, na ya nchi za Afrika tangu kuchukua wadhifa huo miaka miwili iliyopita, na anatazamiwa kuzungumzia namna ya kuongoza ushawishi wa Marekani katika biashara, ukuaji na uchumi, pamoja na uwekezaji na nchi za Kiafrika ili kushindana na ushawishi wa Uchina na Rasia barani humo. Alipowasili hapo jana, mwanadiplomasia mkuu wa Marekani amesema au anaichukulia Senegal kama nanga ya demokrasia na usalama Afrika Magharibi. Marekani inaichukulia Senegal kama mshirika nyeti katika juhudi za Washington kudumisha amani na usalama Afrika Magharibi na dunia kwa ujumla. Ziara yake ya Senegal inamalizika Jumatatu jioni na ataelekea Luanda, mji mkuu wa Angola, kumaliza na kumaliza ziara yake mjini Adis Ababa, Ethiopia huko Afrika. Katika ziara yake hii atatembelea pia Saudi Arabia na Oman kabla ya kurudi Washington, baada ya ziara hiyo ya siku tisa. Kiongozi wa upinzani wa Sudan Kusini Riek Machar amepinga pendekezo la kufikia amani lililotolewa na rais Salva Kiir linalohusiana na kupunguza idadi ya majimbo, lakini kuunda pia maeneo matatu ya utawala nchini humo. Taarifa ya tangazo la Machar iliyotolewa Jumapili ina haribu uwezekano wote wa kutanzua mzozo kati yao na matumaini ya kumaliza vita vya miaka sita. Rais Kiir alitangaza jana kwamba atarudisha mfumo wa majimbo kumi kutoka thelathini na mbili na kuunda maeneo matatu ya utawala ya Pibor, Rueng na Abyei, ikiwa ni ridhaa kwa mojawapo ya matakwa makuu ya upinzani ingawa Machar anaunga mkono uamuzi wa serikali kuunda majimbo kumi, lakini anasema hajaridhika na swala la kuunda maeneo matatu ya utawala ambapo Ruweng na Abien ni muhimu katika uzalishaji mafuta. Machar anamtaka Kir kutafakari upya uwazo la kuunda maeneo hayo, akiona maeneo hayo yanaweza kuzusha matatizo swala la idadi ya majimbo linazusha utata kwa sababu mipaka yake ndiyo itaamua namna ya kugawanya madaraka nchini humo habari za dunia zinawajia kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika washington dc Maafisa wa afya wa China wanasema idadi ya watu wanaoambukizwa na virusi vya korona imeanza kupungua kwa siku ya tatu mfululizo. Tume ya afya imethibitisha watu 1843 wapya wameambukizwa, ikiwa ni idadi ya chini kulingana na siku mbili zilizopita pale iliporipotiwa watu 7500 wameambukizwa. Idadi ya wanaofariki huko China imefikia 1665 ambapo watu 142 wameripotiwa kufariki leo peke yake. Msemaji wa tume ya taifa ya afya Mifeng amesema idadi ya watu mahututi imeshuka pia, na mwelekeo unaonyesha China inafanikiwa katika kudhibiti mlipuko huo wa ugonjwa wa korona. Hata hivyo shirika la afya duniani WHO limeonya hii leo kwamba ni vigumu kutabiri mwelekeo wa mlipuko huo kwa hivi sasa. Chama kikuu cha upinzani nchini Burundi, CNL, kimetangaza hii leo kwamba kiongozi wake Agathon Ruasa atagombania kiti cha rais wakati wa uchaguzi wa mwezi Mei. Ruasa mwenye umri wa miaka 56, kiongozi wa zamani wa waasi wa Kihutu aliyeteuliwa na viongozi wa waandamizi wa chama na kuidhinishwa na wanachama, baadaye atagombana katika uchaguzi huo. Rwasa atapambana na mgombea wa chama tawala Evariste Ndayishimiye, jenerali wa jeshi na mshirika wa rais Pierre Nkurunziza. Nkurunziza hatogombania tena kwa mhula mwingine baada ya utawala, baada ya kutaka kutawala kwa mhula watatu kufuatia uchaguzi uliokuwa na utata mwaka elfu mbili kumi na tano na kutumbukiza nchi katika mzozo wa kiuchumi na kisiasa. Na naibu mwakilishi wa Umoja Mataifa nchini Libya, Stefani Williams, amesema hali ni ya wasiwasi mkubwa katika nchi hiyo iliyoharibiwa na vita na kuonya kwamba makubaliano dhaifu ya kusitisha mapigano yanayumbayumba, wakati maisha yanazidi kuwa magumu. Akizungumza baada ya mkutano wa mawaziri wa mambo ya nje mjini Munich huko Ujerumani, b Williams amesema hii leo kwamba kuna kwe kuna ukiukaji mia moja hamsini lililoripotiwa tangu kufikiwa makubaliano ya kusitisha mapigano mwezi uliopita. Vilevile, amelaani vikali ukiukaji unaoendelewa na wa vikwazo vya silaha vya Umoja Mataifa licha ya kwamba mataifa ya kigeni yalikubali kwenye mkutano wa Berlin mwezi Januari kusitisha kuingilia kati ugomvi huo wa Libya. Ugomvi umezidishwa na uamuzi wa Jenerali lestaafu Halifa Haftar kutaka kuuteka mji mkuu wa tripoli akisaidiwa na Russia ufaransa umoja wa falme za kiarabu na misri na huku serikali inayotambuliwa na umoja wa mataifa gna ikisaidiwa na uturuki na Qatar mwisho wa habari za dunia kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika Mpenzi msikilizaji, kwenye kipindi chako upendacho kabisa cha salamu na muziki. Ikiwa ni jumapili nyingine murwa kabisa, msikilizaji inajua uko tayari kabisa kusikiliza salamu zako, na mimi kuweza kutimiza hayo, niko tayari nimekusha jaa tele kama pishi la mchele ndani ya nyumba studio nambari 15, msikilizaji kukupa vitu moto moto kutoka kwako wewe, msikilizaji wetu wa idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika. Na moja kwa moja basi leo tunaanza kivingine kidogo. Naanza na wale ambao tayari niko nao kwenye laini ya simu kupara kusikiliza salamu zenu, alafu takwenda kwa wale ambao wametuma ujumbe kupitia kwenye facebook ya VOA katika salamu na muziki. Kwa majina ni James Muli Kimanzi, niko katika maeneo la kongoea njini Kenya, hapa katika mji wa Mombasa salamu za salam zangu za leo zinamwendea mke wangu, anaitwa ndoka Simweni, na watoto ni wako katika maeneo ya mwingi mahali wanaitwa Migwani. Wazazi wangu ma, ambaye ni mamangu Mary Kimanzi na ndadi Kimanzi kijungi wako kaletini mwingi Mr. and Mrs. sema munyizia wako mwingi my brother Joshua Kitonga wa Safa Car Limited Nairobi, Malonza Kimanzi ya Kongarisa, Ahmed Nasiri Academy, Joshua Sanzu wa Nakuru na all my brothers wakoa katika maeneo la Mwingi, kuna Johni Mutunga wa Mombasa SDA, Joshua Mulei SDA Mombasa una my brother Joseph mtalii yako katika maeneo la wale Mombasa na wote wakutoka ka maeneo ya Kasevi, Kalitini na Ngiloni, Mwingi. James Muli Kimanzi kutoka katika maeneo ya Kongoea, Mombasa, asante ah, sana James Mui, na kutakia siku njema na ah, nashukuru sana kupiga simu, asante ah, sana. Moja kwa moja baada ya kupata salamu zake James Muli, tuelekea kwake wapi sasa? Tuelekea kwake good luck Michael. Na- naitwa Goodluck Michael, napatikana Kimara Mwisho. Uh, napenda kutuma salamu kwa ndugu zangu jamaa na marafiki walioko Dar es Salaam, mama Mushi akiwa Dar es Salaam, pia ndugu zangu wengine wakiwa Moshi, pia mama mama Will akiwa Moshi huru Materuni, pia na kumpa salamu pia. Nashukuru, asante moja kwa moja basi, baada ya kupata salamu za simu moja kwa moja, tunaelekea katika salamu kwa njia ya Facebook. Wengi metuma salamu zenu hapa, naanza nawe Fadhili Folinga, unasema uko Tunduma, kata ya Mpande, mji Mwema. Salamu zako nap kwa mtoto wako Fadhili Folinga akiwa mtaa mji Mwema, kata ya Mpande. Salamu za pili, mwa Simba akiwa Tunduma. Salamu za tatu, wa Kristofa Mwakalonge, unasema yuko Tazara madukani zamuni yako Jaman Ramazani, Ramazani ukiwa wapi? Unasema kwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, kule maeneo ya Goma. Mambo vipi pale Goma? Kwanza kabisa, unasema unatuma salamu zako kwa mtangazaji kwangu mimi. Asante sana eh, kwa salamu zako, Jerman. Halafu unamkumbuka dada yako Esperans akiwa kule Kinshasa, hukuwa sawa na marafiki zako wengine wote kule Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Zabuni yake Mashaka Juma Kayungile kutoka Geita, Tanzania. Salamu zako unapendeza kwake Juventus, Joasntalima, Miraji Zakaria, Omar Said Masud, Mashaka Subi Majaliwa, Bususu Furaha James na wengine wote wanaokufahamu. Unasema ujumbe, wewe mjomba wa watu, ujumbe unawaambia tukumbukane kupitia Sauti ya Amerika. Ujumbe mali dhawa kabisa huo. Zamu yako wewe, Kapedo Shem kutoka Naivasha kule nchini Kenya. Salamu unasema hizi ni maalum za Valentine, kwa unapenda ziende kwa mama yako Mary, dada zako Susi, Dorothy, Yabesh Andima, pia wamemkumbuka Douglas Zekaria Lokurito na Namaswa, wote hawa wamewakumbuka siku hii ya leo. Zamu ni yako wewe, nani, Simon Shauri, ukiwa maskaroda Mbulu, Manyara, Tanzania unasema salamu zako leo kabisa ziende kwanza kabisa umenikumbuka, mtangazaji wa zamu, asante sana ndugu yangu. Pili, unasema vipi pale unaperusha kwa Miraji Zakaria Mjangwa, Mapijano Jacob Ngwano, eh, Goligota Magabe, Shadrak Samuel Kitiba Sombi, eh, eh, na wengine wote bila kumsahau Toto Kenya tu, unasema huyu akiepo wa wapi Mwanyika na wana wote ujumbe unawaambia dimanie, tukumbukane kupitia Sauti ya Amerika. Bila shaka ujumbe umefika msikilizaji. Joseph Gabriel ukiwa Mbezi, salamu zako unapendezea kwake kwa, kwa Johnny Bebe na Junior Gabriel. Pia umemkumbuka Patrick Kakuji akiwa Kalimi, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo. Nashika kadi yako. Mi mwani Kenneth ukiwa Nyakatu, Bukoba, salamu zako unapendeza kwa baba Mlokozi. Kalele Lugembe wanasema salamu zake aparenzi kwake huyu Mbalu Lugembe kwa Igunga, Kalele Ngangati wa Igunga, Machalilu Ngangati akiwa Igunga. Ujumbe wanasema wote hawa unawapenda sana, sana, sana. Jambo zuri kwelikweli kwa hilo zamuni yako kwa Nelly Sabiti Kalonda ukiwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kule Kibuyu na Manyema, unapenda salamu zako zafikie Teofili Buleli au Dr. akiwa pale Kindu, Amuri Krama Manga na rafiki zako wote wanaokufahamu ustoka kule ukiwa kule Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Salamu zako napenda ziende kwa wote wanaokufahamu huku. Msawada zako nasema Anita Biramingo akiwa Goma, Debra Biramingo akiwa Bukavu, mdogo wako Biramingo akiwa Goma. Na pia wanasema kwao, kwa wote wafanyakazi wa Sauti ya Amerika hapo Washington, Mungu azidi kubariki. Sale sana wafanyakazi wote, salamu zimewafikia kwa wakati huu. Kwa niaba yao nashukuru sana Muhamed salimu dinya Kondoa, unapewa salamu zako, zimfikia jumaidi isa shafi lacha huku, msahau dj Choda e, mkumbuka pia emil dastan baraka rabani e, na mtangazaji wa zamu mimi apana na nyumba. Nakushukuru sana ujumbe unaambia, VOA Swahili ni mtambo mkubwa sana wa matangazo. Hujakosea ndugu yangu, mtambo huu ni mzito kweli kweli. Anakuja na kibao chake maarufu kabisa Radio Love. Pata vitu hivyo, msikilizaji kutoka Kenya. Nadia Mukami, twende kazi! vitu vitu vitu vizito ooh, ooh, ooh. Nadia. Nadia. Akamata salamu zake, nani huyu? Anaitwa ukiwa kule Sailemo Indonesia. Hey, mambo vipi kule Indonesia. Haya basi, unapenda salamu zako toka za leo ziende kwake Baraka Mganga, unamwita mwana michezo Jetrude Mganga, Jons Lilo, na Deusi Mganga pamoja na wote wanaosikiliza idhaa ya Kiswahili, Sauti ya Amerika. Basi bila shaka salamu zako zimefika eh, nikutakia siku njema kabisa kule Indonesia. Kwa majina naitwa Victa B Msalabuye, napatikana Geita nchini Tanzania. Kwanza natoa shukurani kwa idhaa ya kunipa nafasi ya kutuma salamu, na salamu zangu leo ziwaendee ndugu yangu Golikota Magabe, King Sofa, King Majuto, Mariamu Mtemagula, Bonifas Steven, Baba Sarapia, Tombi Mtemi Sangala, Bugumba Mtikiti, Muhamedi Solomoni Njiku, Letisia ya Shirogile na Anaket Ferdinand na Mariam Mtemagula na wengine ambao wote sijawakumbuka, naomba wapokee salamu zangu kutoka Sauti ya Amerika. Bila shaka, Victor Msalabuya, zimefika. Nikutakie jumapili njema. Asante sana kaka, na mimi naendelea kusikiliza Sauti ya Amerika kila siku ya Jumapili. Asante sana, endelea kufanya hivyo. Bila shaka, asante sana Aya. Naitwa Raimond niko Dar es Salaam Tanzania. Sawa, salamu salam zako. salamu e, zangu zinaenda kwa makasimeti wangu wote ambao nimemalizana ni, ni nao primary kuanzia primary mpaka secondary school. Pia salamu za pili zinaenda kwa mamaangu mzazi. Salamu zangu za tatu zinaenda kwa blaza yangu Karosi. ni Niao tu, bila shaka bila shaka, nikutakia jumapili njema ukiwa huko Tanzania. Asante sana sauti ya America. Ni Kalunga Jean de Dieu Mweze kutoka Bukavu, ni mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo. Salamu zangu za kwanza zimwendee huyu rafiki yangu ambaye anaitwa Jile Tabala Muzesumu akiwa Bukavu mashariki mwa DRC. Za pili zimwendee Daniele, anapatikana Bukavu mashariki mwa DRC. Tatu zimwendee mdogo yangu ambaye anaitwa Mungakonka Mweze. Pia ziendee mke wangu ambaye anaitwa Simire Tichura. Namwona huyu baba ambaye anaitwa Tichura Gabriele akiwa Bukavu pia nawaona marafiki zangu wanaopatikana kwa Walungu, ikiwemo Gisle Mirindi, jamaa kubwa la Kalunga Mweze ambayo linapatikana Bukavu, Kinchasa na DRC, Kinchasa ikiwa ni DRC. Nawaona marafiki zangu ambao wanapatikana Bujumbura, Kibitoke, huyu anaitwa Samueli Makundi. Namuona huyu dada Rija, pia naye anapatikana Nyakabiga ni Bujumbura. Huu rafiki yangu ameipatikana Mirembe Dodoma, huku ni Tanzania kule. Namwona huyu dada yangu ameitwa Bora Bora Bambazi, pia naye na msalimu rafiki yangu ambayo anaitwa Gloria Norbert, namwona mbuza wake Emmanuel. Wote hawa wamesalimika naye. Kalunga Jean de Die Mweze, kutoka Sauti ya Amerika. Asante sana, Sauti ya Amerika, nawashukuru kwa kunipandisha hewani. Bila shaka, bila shaka, tunakushukuru sana Kalunga Jean Dede. Basi ni kutakia Jumapili njema ndugu yangu, asante sana, Shanda Sumari, wabeja sana. Aya, ah, wabeja. <laughs> Kazi kweli kweli hapa. Naitwa anaitwa Antibisrge Malila anaketi au Baba Mlokozi wa Bukoba, Kagera, Tanzania. E Bwana, salamu za Valentine Day e Bwana ziwafikie wapendo wafuatao, moja, e Bwana atakuwa ni mke wangu, Mama Lavnes au Revina Lugemalila na mwenyewe ni mtu wa Bukoba namba, na mbili Ebwana atakuwa babaangu mzazi mzee anae Mikaili wa Bugabo, Bukoba, Kagera, Tanzania. Ebwana tatu na mwisho, ebwana hata atanizisanu kwa Filibet Jonasan Kienshambi, uko maeneo ya Nshamba Mreba pale. Ebwana watakia Valentine Day ebwana, masuala ya ujumbe ebwana, tuko pamoja. Asante sana, ndugu yangu Antedius, baba mlokozi ukiwa kule Bukoba, na kutakia Jumapili njema. Ebwana tuko pamoja, pamoja. Asante sana tukiendelea na salamu zako zotumwa kwenye Facebook. Msikilizaji zamuri yako Inocent Mumbere ukiwa Goma, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, una salamu zako zkwake Fredinand Kahunga, maelezo kauswa magore gakoti simbizi huku msao Paluku Boniface, na pia unamkumbuka mke wako nzavi yake Judith. Wote hao wanasema kule turunga Goma, pia wanasema ujapenda kuwa sahau Albert Kahunga akiwa DRC na pia amemkumbuka Ladlas Kahunga akiwa mwola Kanyabayonga emkumbuka tembea Kahunga na mke wake wote akiwa Kisiguru Rushuru, na ukupenda kumsahau Kimberi Mbirika mganga akiwa kule Tongo Rushuru. Ujumbe unaambia pole kwa Wakenya wote kwa kumpoteza rais hayati Daniel Arap Moi. Haya, ujumbe huo umefika moja kwa moja bila matatizo yoyote, inatoka huko Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo naelekea hadi kwake Farisi Masaba akiwa Mwanza kule Tanzania. Zamuni unasema salamu zako unasema ziende kwa watangazaji wote wa sauti ya Amerika, kwa niaba wenzangu, unasema asante sana. Namkumbuke rasto Masaba, jeremei Masaba, mama yako ada Masaba, bila kumsahau dada yako rehema Masaba na mashaka bujiku Edward. Wote hawa unawambia ujumbe, sikiza maandiko, usifuate yale ya mchungaji pekee, maana hakuna aliyekamilika. Haya basi, ujumbe maridhaa huo kwa siku ya Jumapili kwa wale waliokwenda kuswali moja kwa moja basi, nimpe nafasi yake Filbert Jonathan Kienshambi, akiwa Muleba. Unawakumbuka, unaokumbuka Gervas Doto, Maiko Kajembe, Fikire Dario Atataiwa Busisi na wote wayo unaosema wanaokufahamu asante sana. Zamuni yake Juma Yasini Buswakala, yuko kule Geita. Unapenda kuwakumbuka Majaliwa Bususu, Maige Mbota, Meseni Sayenda Mabula huku Msangu, unasema Mashaka Subi Mkunole na Kashinje mjomba wa watu, na ujumbe unaambia jamani, wote tupendane daima. Jambo zuri kweli kweli, msikilizaji. Zamuni yake kule nchini Kenya kwake ni Hilary Chirchir, yuko Nyahururu. Unasema unatakia heri njema familia yako yote wakiwa ku kusini. Bila shaka salamu hizo zimefika, naelekee kwake Musa Nyemwelu wakiwa Chanika, Dar es Salaam. Unapenda kukumbuka, unasema mke wako mpenzi akiwa Chanika na wasikilizaji na mama yako mpenzi akiwa Kigoma wasikilizaji wote wa Sauti ya Amerika ujumbe unawaambia tupendane. Bila shaka jambo la msingi kupendana. Zamani yake eli apenda Mwanyika, Upareni Same, Tanzania, ndio niko uliko. Salamu zako za leo napendazi kwake familia yenu yote, unasema ina familia ya Eliathi Mwanyika akiwa Upareni amkumbuka Simon Shauri akiwa Mbulu, Manyara, tatu Goligote Magabi akiwa Geita, na mwisho kabisa anasema mtangazaji wa zamu hapo studio na wenzake na mimi. Kwa niaba ya wenzangu wote nasema shukrani sana sana sana. Zamuni yake huyu gwiji kuchi jogoo mkongwe, yuko wapi? Anasema Morogoro, salamu zake kule Tanzania. Napenda kwanza kabisa watangazaji wote wa sauti Amerika. Pia amkumbuka mke wake mpenzi, Mama Charity, hakumsahau Nazari Nazareti mwa Kipembe, Jafari Kopo. Mwalimu James Katia, ujumbe unawaambia binadamu wote tunapaswa kupendana, maana duniani hapa tunapita. Bila shaka ujumbe wako umefika murwa kabisa, ndugu yango. Zamuni yako Jairas Mukwana, wanapenda salamu zako, anasema ziwafikie Sijali Shomari, huku msahau Rosi Malima na watangazaji wote wa sauti ya Amerika. Unasema kutoka Nairobi unawatakia wote siku njema. Kwa niaba ya wenzangu, unasema asante sana sana sana Andrew Daniel Mkombe, mwalimu wa shule ya sekondari huyu, Kibondo, Tanzania, unasema salamu zako napewa fikia dada yako Joyce Daniel, Anna Daniel na Neema Daniel, bila kumsahau mama yako mzazi Regina Petro. Ujumbe unawambia unawapenda sana sana sana. Jambo zuri hilo, ndugu yangu. Na zamuni yake Zunda Kapachi, ukiwa Kashaulili, Mpanda, Katavi, unasema salamu zako unapenezia kwake Margaret Kipawa akiwa Mpanda, na Jennifer Charles hali kadhalika, akiwa Mpanda na kutakia siku njema kule Mpanda. Bila shaka basi, msikilizaji, tupate kibao cha muziki. Kibao hichi kinatoka kwake kwa mwanamuziki mkongwe Buju Banta ambaye yuko nchini Kenya hivi sasa akifanya vitu vyake. Buju Banta anakuja na love sponge mama, hayo wapenzi wa rege. Salamu na muziki kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, na kabla ya kufunga matangazo yetu kwa jioni ya leo ni muhtasari wa habari. Abdu Shakur Abud. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani Mike Pompeo amekutana na Rais Macky Sall wa Senegal kwa mazungumzo yaliyokuwa na lengo ya kuimarisha ushirikiano na usalama pamoja na uhusiano wa kiuchumi na nchi hiyo ya Afrika Magharibi. Kiongozi wa upinzani wa Sudan Kusini Rich Machar amepinga pendekezo la kufikia amani lililotolewa na Rais Salva Kir hapo jana, na uhusiana na kupunguza idadi ya majimbo, lakini kuunda pia maeneo matatu ya utawala nchini humo. Maafisa wa afya wa China wanasema idadi ya watu walioambukizwa na virusi vya korona imeanza kupunguka kwa siku ya tatu mfululizo. Hata hivyo, shirika la afya duniani linasema hii leo kwamba ni vigumu kutabiri mwelekeo wa mlipuko huo kwa wakati huu. Na chama kikuu cha upinzani cha Burundi CNL kimetangaza hii leo kwamba kiongozi wake atho, atho, Agathon Rwasa atagombania kiti cha rais wakati wa uchaguzi wa mwezi Mei. Mwisho wa muhtasari wa habari, tukiwaambia kwamba msikose kusikiliza pamoja nasi. Na naibu wakilishi wa Umoja wa Mataifa nchini Libya, Stefani Williams, anasema hali ni ya wasiwasi mkubwa katika nchi hiyo iliyoharibiwa na vita na kuonya kwamba makubaliano dhaifu ya kusitisha mapigano yanayumbayumba, wakati maisha yanazidi kuwa mabaya katika taifa hilo la Afrika Kaskazini. Ni hayo tu tuliokuwa nayo hii leo, lakini usikose kusikiliza matangazo yetu ya kumekucha alfajiri saa kumi na mbili na matangazo yetu ya televisheni duniani leo saa moja unusu, kwa niaba wenzangu wote, mimi ni Abdishakur nikisema asanteni. na hapo ndio tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Usikose kuungana nasi hapo kesho kama kawaida, ifikapo saa kumi na mbili na nusu jioni saa za Afrika ya kati na saa moja na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Kwa niaba ya wote walioshiriki na kufanikisha matangazo ya leo, ni mimi Kenneth Bwire nikiwatakia usiku mwema kutoka hapa Washington DC.