Kutoka studio 15, hii ni VOA Express Hii ni VOA Express moja kwa moja kutoka jiji kuu la Marekani Washington DC, ikiwa ni tarehe 14, wanasema Valentine ama siku ya wapenda nao. Sijui ulipo mambo namna gani, lakini hali ni sawa hapa, Washington DC. Jina langu ni Ite Harrison Kabau, moja kwa moja ikiwa ni saa mbili na nusu za asubuhi hapa Washington DC, hali kadhalika tisa na nusu, Afrika ya Kati kumi na nusu Afrika Mashariki. Msikilizaji ndani ya nyumba nimekusha jaa tele kama pishi la mchele, langu jina Sandey Shomari, na leo najua kabisa siku ya Ijumaa, wengi wanasema Friday. Okay. Wengine ndo hivyo tena, ikiwa kama anavyosema mwenzangu hapa, siku ya Valentine wanajiandaa wanajiandaandaa kusherekea kwa namna moja ama nyingine. Wengine basi wanasema hawasherekei, lakini kila mtu kwa upande wake mambo ni bam, bam. Kule Kenya Nairobi wanajiandaa eh, kwa burudani kali kabisa ya mwanamuziki mkongwe wa Jamaica Buju Banton atakuwa ah, pale ndani. Tutaongea na Liberty ya Dede. Lakini wakati huo huo tumekuandalia mambo mengi ambayo yako ya karibu nasi na mbali pia, na nchini Kenya, kwamba tunapata taarifa kutoka kwa shirika la Amnesty International kuhusiana na vifo ambavyo vinadaiwa kusababishwa na polisi. Hali kadhalika tutaangalia kule Zanzibari, visiwa vya Pemba na Zanzibar na Unguja. Mambo bambam, ni nini? Ni Sauti za Busara pale. Uu, basi utakuwa ni mambo, tutaungana na mwenzetu mmoja kule Zanzibar kutueleza mambo yanavyoendelea katika zile tamasha safi kabisa za sauti za busara. Na wakati tukiendelea na sherehe za Valentine, tutasoma na kusikiza baadhi ya wasikilizaji wetu wanavyosema wakati wa barazani, baadaye katika VOA Express. Vile vilevile, jicho tutakueleza linamulika nini, bila kusahau yanaovuma na kutia fora kwenye mitandao ya kijamii. Sawa sawa kabisa. Basi bila kupoteza wakati, moja kwa moja tunaambiwa tuko tayari kuungana mwenzetu Kennedy Wandera akiwa uh, katika jiji la Nairobi, Kenya. Tupe hii taarifa inayoelezwa kuhusu haya mauaji yanayofanyika na ikitaiwa kwamba amefanywa na polisi kupitia Amnesty International zaidi ya watu mia. Inasemekana Kennedy Wandera, tupe taarifa zaidi, nini ambacho kinazungumzwa? Kennedy Wandera anaambiwa hayuko tayari pale, bahati mbaya laini yake ya simu haiko vizuri lakini unapotaja mambo hayo labda nikudokezee kidogo tu ni kwamba taarifa inasema kwamba zaidi ya Wakenya mia moja wanadaiwa kuuawa na wana polisi mwaka uliopita wa elfu mbili kumi na tisa, ikisemekana kwamba umri wao ni kati ya miaka kumi na minane hadi thelathini na mitano, huku wengine wengi wasiojulikana na ambao idadi wasi pia haijabainika, wakisemekana kutoweka na wasijulikane walipo. Kennedy, tueleze zaidi nini ambacho eh, unakipata kilichopo kwenye hii ripoti iliyotolewa huko nchini Kenya na Amnesty International? Naam, hii ni ripoti ya mashirika ya kufuatilia haki za kibinadam hapa nchini Kenya. Ni mwavuli wa mashirika, mashirika haya yakijumuisha Amnesty International, Transparency International, Katiba Institute na baadhi ya mashirika mengine tu hapa Kenya kufuatilia maswala ya haki za kibinadam na katika ripoti hii inaelezwa kwamba watu mia tano themanini na tisa wamepoteza maisha yao mikononi mwa maafisa wa polisi tangia mwaka elfu mbili na saba na mwaka elfu mbili na kumi na tisa mwaka jana pekee watu mia moja na saba wame uh, wamepoteza maisha yao mikononi mwa polisi kwa kutumia nguvu kupita kiasi kwa hivyo katika mtutu wa bunduki. Na vilevile pia inaelezwa kwamba kuna baadhi ya watu ambao idadi bado haijatajwa ambao wametoweka na makwao na hawajulikani walipo. Kwa hivyo hili ni suala ambalo ndio linaifuka hapa Nairobi, watu wakieleza kwamba iweje polisi hawajajieleza kuhusu hili, lakini kile ambacho wanakariri kwamba, uh, kuhusu hii ripoti ambayo ina inaeleza ina kwamba uh, kila mara panapokuwapo na tatizo kama hili, polisi haijielezi vizuri ku, ku, kuwachunguza watu ambao wanahusika na visa kama hivi. Na hivyo basi, shirika mashirika haya yanataka kuwepo kwa mkakati wa kuwachunguza hawa wote ambao wanahusika katika mauaji ya watu ambao uh, wamepoteza maisha yao mia moja na saba, wengi wao uh, kwa wa takriban asilimia sitini na tisa wakiwa kwa wale, wale walio uh, wanaokisiwa kufariki ni, ni kati ya miaka kumi na nane na miaka thelathini na tano wengi wa watu hawa waliopoteza maisha ni vijana. Kwa hiyo naamini kabisa hapa wazazi e, watakuwa e, na mengi ya kuzungumza, halikadhalika wadau na wananchi kwa ujumla, pengine katika watu ambao wamezungumza nao wachache au baadhi e, nini wanachozungumza baada ya ripoti hii kutoka um, mwenyekiti wa bodi ya Amnesty International yaana, amezungumza hapa na vyombo vya habari hapa jijini Nairobi, akieleza kwamba watu wengi ambao waliuliwa ni watu ambao ni vijana ambao wanatoka katika mitaa ya mabanda hapa jijini Nairobi, na katika familia zilizosongwa sana na umaskini, na hivyo basi familia hizi haziwezi, hazina uwezo wa kufuatilia kesi hizi mahakamani, japo kuna kesi nyingine ambazo tayari zipo mahakamani, lakini hawakuwa ha uwezo wa kufuatilia kesi kama hizo, na hivyo basi anaeleza kwamba vyema zaidi polisi kujitokeza na vilevile vile pia, kuna lile shirika linalo la kiraia linalofuatilia utendakazi wa polisi linalofahamika kama uh, IPOA wanaeleza kwamba IPOA lazima ianze kuchunguza visa kama hivi. Maanake isiwe tu kwamba wanapotoa ripoti kama hii uh, polisi wanajitokeza wanasema, hamna chochote kinachohusisha katika ripoti hiyo, lakini wanataka kwamba wawe na uchunguzi katika ripoti hii na vilevile uh, uh, wale wote ambao wanapatikana kutoweka au vilevile kupoteza mikononi mwa maafisa wa polisi, basi wanafaa kukamatwa na kujutia vitendo vyao. Nakushukuru sana, Kennedy Wandera kwa ripoti hiyo. Iwapo serikali kwa upande wake itajibu madai hayo, basi katika taarifa zetu zijazo, iwe leo au hata wiki ijayo, tutafuatilia zaidi ili kupata habari hizo kwa kina. Asante, asante. Haya basi, moja kwa moja tuelekee huko Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, eneo la Goma kule, ambapo kwenye laini ya simu sasa hivi tunaye um, Austel Malivika Malivika karibu sana kwenye VOA Express. Naona kwamba polisi wanasemekana kupambana na waandamanaji wanaopinga uwepo wa festival ama tamasha ya amani huko Goma, tuhebu tuharifu zaidi. Asante. kwa kweli ni kwamba hata sasa hivi wakati ambapo umenipigia simu ni kwamba kuna mlio wa risechi umesikika katika, katika kata ya Majengo na ni tangu asubuhi baadhi ya wananchi waliandamana wakisema kwamba hawataki festival ya amani hiyo, ambayo ni tamasha la wanamuziki kutoka kanda ya maziwa makuu, wanaoimba no kwa ajili ya amani katika kanda ya maziwa makuu. Alafu wananchi wanasema kwamba tamasha hiyo imefanya sasa miaka misaba ikifanyika katika mji wa Goma, na wanasema wanaimba kwa ajili ya amani. Kwa nini wasiende katika maeneo ya Beni ama Butembo ama Ruchuru, sehemu ambako vilevile kuna matatizo? Waende waimbe huko ili amani ipatikane. Alafu kwa bahati mbaya basi, na polisi napambana nao, wengi walifunga barabara na kutaka iumbishe shughuli ambazo zimeanjishwa zi, kwa sababu wanamuziki wataimba katika muda wa siku tatu, yaani kuanja leo mpaka tarehe kumi na sita watakuwa wakidumbuiza watu wengine, wakiimba nyimbo za amani, na vile kukiwa wageni kutoka Ulaya, kutoka nchi za maziwa makuu na kutoka nchi za Ulaya na hata Marekani, ambao wote wanakuja kushiriki hizi tamasha la muziki zinazoendelea. Lakini Malivika, hepu ufafanua kidogo, mbona anafikiri kwamba mambo ya muziki ni mambo yenye amani? Na kweli kama tamasha lenyewe linavyoitwa amani, ningefikiria kwamba labda wananchi wangefurahia hata zaidi, kwa kuwa wanashinikiza tu kile kila mmoja anachokifuatilia, uh, amani. Mbona sasa iwe kuna maandamano? eh, ndio wanaandamana, wanasema kwamba hii tamasha ni miaka saba, sasa inafanyika katika mji wa Goma, kwa hiyo ingeenda katika maeneo ya Beni kwa sababu ilikuja katika mji wa Goma wakati ambapo kulikuwa ukosefu mwingi wa usalama. mm -hmm. Alafu wakaiweka kwa ajili ya ushirikiano wa kikamba, ndio anasema afadhali katika mji wa Goma, kwa hiyo wangepelekwa katika mji wa Beni ama zile pesa wanazoomba watu kutazama hiyo tamasha, kwa sababu kuna watu wanalipa dola tatu katika siku tatu, basi hizo pesa wazikusanye zipelekwe katika maeneo ya Beni, na swala ambalo ni ngumu kwa wale wanaoiandaa, kwa sababu nao wanatumia pesa. Alafu hapo ndio kumekuwa watu kushindwa kuelewana na wakasema basi, kama wananchi wa Beni, tamasha inajaribu kupunguza stress. kama wanapeleka kule Beni itajaribu kupunguza wale ambao wamekuwa na matatizo ya risasi ya kila mara. Kwa hiyo kwa muhimu waende Beni waende dumbuiza, wananchi wajaribu kusahau kwa dakika tatu tu mm -hmm, yale matatizo wanaopitia, lakini kwa bahati mbaya nao wanasema wana vifaa vingi ambavyo hawawezi kupeleka katika maeneo ya Beni kwa sababu hakuna usalama ambao utaweza kulinda vifaa vyao. Nam asanti sana, Austel Malivika na sasa Sande. Najua kwamba suala hili bado la tamasha la uh, busara sauti za bila busara, busara, shaka, shaka. E, tamasha lina umuhimu mkubwa, linapendwa na kujulikana hmm. Ni leta kumi na saba mwaka huu. Sasa kule Stone Town tunaungana naye Juma Kasim, yuko kule, mwandishi wa Channel Ten. Juma E, Kasim yuko pale e, Zanzibar kwenye tamasha hili. Hebu Juma tueleze tu jinsi tamasha hili mwaka huu e, yale yanayoangaziwa muhimu, wasanii wanaofahamika watakao kuwepo na yapi ambayo e, yanaendelea kwenye tamasha hili. Nam, asante sana, na kweli, kiukweli tamasha hili ni kubwa sana kwa upande huu wa Afrika Mashariki. Ukiliangalia utaliona ni tamasha kama ambalo inafanyika Zanzibar tu, lakini sio Zanzibar. Hili tamasha inafanyika kwa ajili ya Afrika Mashariki nzima, lakini pia ukitoa Afrika Mashariki, nji ya Afrika Mashariki, Afrika ya kati, lakini pia tunaweza kusema dunia kwa ujumla, linafanyika tamasha hili kwa sababu kuna watu wametoka Marekani, nchi za Ulaya zote wamekuja, wapo hapa visiwani Zanzibar, katika mji wa Stone Town kwa ajili ya tamasha hili. Ni ni tamasha kongwe kusema ukweli kwa sababu miaka kumi na saba ni umri wa mtu huu wa makamo ama mtoto wa kawaida, lakini ni ni tamasha ambalo limej-lime limejichukulia sifa miongoni mwa watu ambao wamekuwa wakilishiriki mara kwa mara tamasha hili ambalo limekuwa likifanyika, lakini pia mara hii tamasha hili linafanyika kwa aina yake, ama naweza kusema likuwa limefana kwa sababu litakuwa linaangazia maswala ya udhalilishaji ambao wanaonekana kupita mizizi katika hili bara la Afrika, ambapo wanawake wanaonekana wamekosa nafasi hasa katika muziki. Kwa hiyo tamasha hili limekuja moja kwa moja, lakini pia litawachukua wanawake wengi ambao wamekuwa wakikosa fursa hizi katika muziki ama wakifanyiwa unyanyasaji, hili tamasha litakuja, lakini pia tamasha limekuja na Kolimbia, anasema Paza sauti yako, sema hapana kwa unyanyasaji wa kijinsia. Hiyo ni moja ambayo ya kauli mbiu ya elfu mbili na ishirini ya tamasha hili. Asante sana, kauli mbiu ni kubwa, na pengine tu kwa haraka kumaliza yale ambayo tunayatarajia kuyaona, wale wanamuziki wanaotarajia e, kuwaona Ah, wa, wa, wa, wasanii wengi tu wapo ambao watashiriki akiwepo Medi Komon kutoka nchini Komoro yupo hapa lakini, pia kuna wasanii kutoka Tanzania bara wapo, kutoka Kenya ambao watashiriki. Wengine walishiriki jana, kuna wengine sasa hivi tayari wapo katika viwanja vya wazi vya Forodhani wanashiriki moja kwa moja, lakini kuna wengine watakuja kupafomu usiku kwa ajili ya kutoa burudani katika viwanja vitatu tofauti, kwa mfano ukumbi wa kihistoria wa Ngome Kongwe hapo kuna watu watatoa burudani wakati wa, wa burdani, saa moja ku saa mbili mpaka milango ya saa saba za usiku, lakini pia kuna watu watapafom katika viwanja vya wazi Forodhani, sehemu ambayo imebeba historia, si ukweli? Kwa upande huu wa Zanzibar wasanii wengi wapo, lakini pia wengi ambao wamepata nafasi ya kushiriki hii mara hii ni wanawake, lakini pia tamasha katikati kati hapo nitaenda kutoa mm -hmm. semina kwa wasanii ambao wanakumbana na changamoto pengine hawalipi katika kazi zao, wananyanyaswa. Hivyo ndo vitu ambavyo vimelenga kuangalia tamasha hili la elfu mbili na ishirini kwa msimu huu. Asante sana kushukuru sana Juma Kasim kutoka kule Stone Town Zanzibar eh, kuungana nasi basi. Moja kwa moja tuelekee kwenye habari za dunia. <tune> Wajumbe kutoka Egypt, Ethiopia na Sudan wanaendelea kujadili masuala ya utumiaji wa maji yanayohusiana na, na bwawa la Ethiopia linalojengwa kwenye mto Nile kufuatia mkutano wa siku mbili mjini Washington, wizara ya fedha ya Marekani imetoa taarifa ikisema timu ya ufundi na ya kisheria kutoka nchi zote inafanya maendeleo kuelekea makubaliano ya mwisho viongozi atapitiwa na viongozi kutoka nchi husika. Marekani kwa msaada wa kiufundi kutoka benki ya dunia imekubali kuwezesha maandalizi ya makubaliano ya mwisho kuzingatiwa na mawaziri hao. Kenya inaimarisha juhudi za kupambana na uvamizi wa nzige kwa kutoa mafunzo maalum kwa kikosi cha kitaifa cha huduma ya vijana KNUS. Mafunzo hayo yanatolewa na wataalam kutoka Moroko waliopelekwa na shirika la chakula duniani FAO kuisaidia Kenya inayokumbwa zaidi na nzige wa jangwani wanaotishia kuharibu chakula nchini humo. Mwakilishi wa FAO nchini Kenya, Tobia Takavarasha, anasema wameamua kusaidia Kenya kwanza kwa vile ni kitovu cha uvamizi huo wa nzige na ndiyo eneo kubwa zaidi linaloathirika, mbali na mataifa matano ya Afrika Mashariki na pembe ya Afrika yanayozunguka nchi hiyo. Mchunguzi maarufu wa haki za binadamu ametoa wito wa uchunguzi juu ya uhalifu unaowezekana wa kivita dhidi ya jeshi la Nigeria katika mapigano yake dhidi ya wanamgambo wenye itikadi za kidini ambayo amesababisha kuchomwa kwa vijiji na kusababisha wakazi kukimbia maeneo yao. Osai Ojigo, mkurugenzi wa Amnesty International tawi la Nigeria, ametoa wito wa kufanyika kwa uchunguzi huo. Vitendo hivi vikali vya kupora vijiji, kuharibu makusudi kwa nyumba za raia pamoja na makazi yao kwa makusudi, lazima vichunguzwe kama uhalifu wa kivita, Ojibo wamesema. Wanaendeleza muundo wa muda mrefu wa mbinu za kijeshi za Nigeria dhidi ya raia wake. Marekani imesema kuwa inaangalia kwa kina uwezekano wa maambukizi ya virusi vya korona kutokea Korea Kaskazini, ikiongeza kuwa inaunga mkono juhudi za makundi ya kimataifa kusaidia Pyongyang kuzuia uwezekano wa maambukizi. Marekani imesema kuwa iko tayari kuhakikisha kuwa misaada kutoka kwa makundi hayo inafadhiliwa vilivyo. Taarifa hiyo inasema kuwa inafungua njia kwa makundi ya kutoa misaada kuanza kupeleka misaada dharura ya kimatibabu Korea Kaskazini japo muda wa kuanza kufanya hivyo bado haujatolewa. Haya basi, ndivyo mambo yanavyoendelea vizuri siku kama tulivyosema pale ya Valentine, siku ya wapenda nayo na una hoja ambayo tuliweka kwenye mtandao wa Facebook kuhusiana na Valentine. Tukauliza, je, unasherehekea Valentine wewe popote ulipo na iwapo unasherehekea, basi imekuwaje kwako na mambo yanaendelea vipi? Na naona sande, kabla ya kuenda kwenye jicho letu, tusome baadhi ya maoni yaliyotolewa na wasikilizaji wetu. Bila shaka, bila shaka na vivyo kutaka kujua kama msikilizaji wewe, kwa upande wako unasherekea au pengine usherekei. Haya, mimi naye hapa huyu Geledi ni Muka, mkazi wa Nzega, Tabora, Tanzania, nasema mimi na familia yangu tunasherekea. Ongereni sana vywewi kwa matangazo yenu yanatuelimisha vilivyo. Kuna huyu anaitwa nani, injinia Franklin Mutai anasema kwake yeye haelewi kamwe hizo sherehe na wala hazitambui, kwa hivyo yeye hasherehekei Valentine bila shaka. Goligota Wagambe yuko GGM anasema mimi kwa kweli sisherekei, ila kuna baadhi ya marafiki zangu wanaosherekea na wapendo wao wanakula bata mitaani yanashangaa, wengi wameacha wake zao wanasherekea na wengine ambao si hata wake zao. Najiuliza, je, hii Valentine ndivyo inavyotakiwa kuwa? Simba Gwambina akiwa Nairobi anasema, mimi hata si sherehekei kwa sababu mpenzi mwenyewe mimi sina. Kazi kwelikweli ni kweli. baadhi tu yamaoi kuhusiana <laughs> <laughs> ya na valentine. mambo kweli ni hali ya kuvuta niputa ni kuvute, wengine wakiamini, wengine wasiamini, lakini Sao, ikiwa ijumaa... nini, jicho letu ambapo bado ni masuala hayo hayo tu ya uhusiano. Sasa inauliza yeah, sijui mme au mke anahitajika kujua mshahara anapata mwenzake maanake, mm, wewe kama mume wa nyumba mm, mara nyingi wengine wanasema bwana, mi mshahara wangu ni wangu tu, lakini sasa huyu anauliza, je, ni sawa kwa mwanamke kufahamu mme wake anaingiza kiasi gani? Maana nafikiri ni kitu ambacho kwenye jamii nyingi inakuwa ni tabu kidogo kwa mwanamme kufahamika pato lake. Sasa tusikilize jicho letu. Ninakualika msikilizaji kwenye jicho letu langu, jina ni Lucy Patrick. Ukizingatia leo ni siku ya Valentine Day, ninakualika kabisa msikilizaji, na leo tunazungumzia kwamba ni sawa mwanamke kujua kipato anachokipata mume wake kutokana na kazi anayoifanya. Karibu sana. Kwa mawazo wangu mimi, naanza kwa kusema ni, ni haki yake kwanza, kwa sababu kilifanya jambo hilo kwa kulitafsiri kwenye kipengele cha ndoa. Unaona, ni wajibu wa mwanamke pia ni wajibu wa mwanaume kuhakikisha kwamba kipato kinachopatikana na familia kinafahamika, yani lazima mke ajue familia ina basic economy ni ipi. Kwa hiyo kwa wale wanandoa ambao wanaume hawasemi vipato vyao kwa wake zao e, kulo ni kuto kuitendea haki ndoa, yani kule ni, yale, yale, yale ni makosa, kwa sababu ni utaratibu ambao unatakiwa uwe unafahamika kwa wanaume wote wanalku kwenye ndoa kwamba si vizuri na wala si bosara na wala pia sio umoja kwamba kuna baadhi ya vitu havifahamiki kwenye familia na wanafamilia wenyewe. Kwa hiyo ikitokea kuna vitu vya kifamilia halafu havifahamiki na wanafamilia hasa hasa mama, sidhani kama unaweza tukasema hiyo ndoa ni ya umoja au ni ya upendo. Yani sisi tumekuwa na kasumba fulani ambako sio sio kitu kizuri, na hii ni lazima tufike hatua hatu, tubadilishe huu mfumo tuwekee katika usawa, ili kuhakikisha kwamba familia zinakwenda vizuri. Kwa hiyo mimi naona kwamba ni haki yao na tunatakiwa kushawishi jamii kuelimisha wanaume kuhakikisha kwamba wanawasilisha vipato vyao kwa wazi kabisa, ili kuhakikisha kwamba umoja na upendo unaendelea kushamili. Naam, kwa majina naitwa MC Notaben Emanuel Mwakamala. Ah, mi binafsi sioni umuhimu wa mwanamke kujua kipato cha mwanaume, kwa sababu wanawake wengi unapoweka Mambo yako hadharani unashindwa kuweka hata balance. Nyingine unakuta mwanamke naye anaanza kujipangia mambo yake mengine ambayo yeye hayamuhusu, na wakati huo ukumbuke kwamba yeye ndio mpambanaji. Mwanamke kuna vitu vingine anaweza akaogopa kufanya, lakini sasa mwanaume asipokuwa na balance, ukijifanya mambo yote unamwachia na, na mwanamke anajua utashindwa kufanya vitu vingine vya msingi. Okay, kwa majina yangu naitwa Chesco Sigara, mi naona binafsi ni sawa sababu wewe na mke wako mshakuwa mwili mmoja na huwezi ukamficha mke wako kwa lolote lile, inabidi yeye mwenyewe aelewe mango anafanya nini, anaingiza shilingi ngapi, japo mipango mikubwa kabisa unaibeba mwanaume kwamba hii hela kwa, kwa mlengo la mwaka huu ifanye hili na hili na hili, useme ufanye kazi mke wako asijue, mwisho wa siku unameta elfu kumi au elfu kumi hapa shika, asijue kabisa kipato ambacho anapata mwisho wa mwezi au kipato ambacho anapata kwa siku, bado ni tatizo kabisa. Binafsi kunavyoona kwa, hata ndo yako inakuwa haina msimamo mzuri, sababu wanakuwa wanajua kuna siri kati yako wewe na yeye. Kwa hivyo lazima ajue. Naitwa Lydia Mapunda. Kwa upande wangu mimi, naona ni haki na ni sawa kabisa kujua kipato cha mume wangu anachokipata kutokana na, kutoka na kazi anayoifanya, kwa sababu yeye ndio mimi na mimi ndio yeye. Katika kusapoti kazi yake, lazima nijue ni nini anachokipata na ni nini anachokitaka kwenye kile anachokipata kwa sababu mimi nipo kwa ajili ya kusapoti maono yake yeye kama msaidizi wake, na kama sijui ana kipato chake, hivyo basi nitakuwa nipo tu kama karatasi ambalo halina kazi ndani ya daftari, nikijua kipato chake. Hivyo tunapokaa kufanya malengo yetu, ni wajibu wangu mimi na yeye kufanya kutokana na kipato chake, lakini kuto kujua ni sawa na kuwa mtumwa kwa mume wangu mwenyewe. Hapa ndipo tunatia nanga kwa siku ya leo. Happy Valentine Day kwa kila msikilizaji anayetusikiliza. Langu jina ni Lucy Patrick. Sare sana Lucy Patrick, mambo kwelikweli, kama umesikia hayo mambo mazito mwze, lakini mm, sasa naona kwamba tuelekee kwenye kibao, maanake pale kuna maoni eh, maoni tofauti, mazito mengi mazito tofauti maoni mseto, kwamba bana lazima nijue, wengi wanakwambia mwanamziki yupi ametembea Afrika Mashariki. Mambo ni mazito kwenye burudani leo, wanaambiwa tutapata stori moja mwanamziki ambaye anaingia kule mkongwe wa rege, sio mwingine huyu, ni mkongwe Buju Banton. Anafanya vitu vyake, anakuja na kitu kinasema love sponge, ukizingatia ni siku ya wapendanao. Ndio hivyo, ndio mambo esaii haya. Na kama kama ulivyosema tunaelekea kule nchini Kenya ambako anatua huyu jamaa inasemekana, ambapo mm -hmm, atakuwa mwishoni mwa mwa wiki yani weekend hii ya wapendanao ya Valentine, mambo yatakuwa mazito sana. Basi tunaungana naye mwenzetu Liberty Adede yuko standby pale Mombasa, Kenya kutueleza mambo yanayojiri. Liberty Adede, tuambie. kuna wale wapenzi wa viki wa raka msanii <laughs> Buju Banton alifika Kenya siku ya Alhamisi, anatarajia kupiga shoo yake hapo kesho katika jumba la mikutano KICC. Shoo hii ilikuwa ifanyike weekend iliyopita, lakini mapromota na Buju Banton pamoja na kikosi chake wakaahirisha kwa kuwa taifa la Kenya ilikuwa linaomboleza rais mstaafu Daniel Moi ambaye ziko siku ya Jumatano sasa shoo inayokuwa hivi leo, mashabiki wa muziki jiji Nairobi watakuwa wanaburudika wana, wana. aliwasili jiji Nairobi, akapokelewa katika mifumo ya Kiafrika, ki ngoma za Kiafrika, akapewa mkuki akapewa kijirugu, na akapewa pia na ngao na, na, na kimafunika shuka ya Kimasa alipoingia. Sijui kama Adede una habari ya wanamuziki wowote wa Kenya ambao watakuwa pamoja naye Buju Banton, labda wamemwalika pia kwenye uwanja wa ndege ama watafanya show na yeye? Sijapata uh, ratiba kamili kutoka kule, lakini kwa kawaida kuna wasanii kadhaa wa mziki wa rege nchini Kenya ambao ni lazima wale, kwa sababu nikiangalia kwa wale wakimpokea alikuwepo promota wa Shashamani, wale wanaofahamika sana kuleta mziki wa rege na wasanii ambao wamepiga rege nchini Kenya kama vile waire na tumai watoka kwenye shoo hii, lakini eh, Harrison, mambo mengine yatakuwa anafanyika katika eh, mbuga ya wanyama ya Hell's Gate, kule upande wa Nakuru ambapo kuna eh, kuna tamasha la siku mbili, tarehe kumi na nne na kumi na tano hivi leo na kesho, maarufu Koroga Festival. Pale mashabiki wakujanao watapata burudani ya siku mbili wakiwa mbugani. Wasanii Nadia Mukami, Calligraph Jones na Diamond kutoka Tanzania pamoja na Hard the Band na mwanaziki Mike Rua ambaye anapiga mziki ya sana sana wa jamii ya Kikuyu watapromosha burudani kwa wale watapenda, watakwenda. Kumbuka utakuwa ni mziki mbugani shohilitumefutiliwa mbali kutokana eh, na wale wana mazingira na wale wahifadhi wa, wa mbuga wakisema kwamba kupeleka kelele na wavurugu lagari na makitele. <laughs> Kwa hivyo wakati wahivo. <laughs> E, lakini pia unasikia wanyama pale, watasikia mziki bila kupenda, kupenda itakuwa <laughs> <laughs> ni mziki kwa kila mtu dadamu na wanyama. Nashukuru sana Liberty Adede, natumai kwamba mtafurahia weekendi, ikiwa ni yawapenda nao Valentine, ni sisi hapa tunawatakia wakati mwema kabisa kutoka Washington DC. Haya basi, tuangalie na haraka haraka yanayotanda na kujiri kwenye mitandao. Unaambiwa tu kwamba huko Indonesia kutakuwa na kazi kwelikweli, kwani unasema serikali nchini humo imeamua kuingilia na kudhibiti siku ya wapenda nao kwa kuingia kwenye nini. Unasema mapolisi wamevamia mahoteli, nyumba za kulala wageni he. Na maduka ya kuuza kondom wakisema kwamba masuala ya ngono ya usikwe kwa wale waliooana tu. Indonesia. Indonesia. Mambo yamesambaratika, yani ya alafu, vile vile huko nchini China wachezaji wa football ya Kichina wanachanganyikiwa manake, wanaendelea kufanya mazoezi katika mataifa tofauti, wasijue wataanza kucheza lini kutokana na kirusi, so cha corona. Basi muda unakimbia, tunakamilisha express kutoka Washington. Langu jina Sunday Shomari, langu Harrison Kamau. Kwa heri kwa sasa.