Kutoka studio 15 hii ni VOA Express Ujambo msikilizaji wa VOA Express popote pale unapotusikiliza, leo ni siku ya Alhamis ikiwa ni Februari 13 mwaka huu wa 2020, ndani ya studio naitwa Mkamiti Kibayasi na mimi ni Patrick Nduimana. Mkamiti, bila shaka leo tarehe 13 Februari ni tarehe ambayo kwetu sisi kama wanahabari na wale ambao wanasikiliza vyombo vya habari, tuwajulishe tu kwamba ni siku ya kimataifa kwa ajili ya redio. Tutapata maoni ya wengi kutoka kwa Tanzania kutoka kwa DRC vilevile vile, kwenye barazani tuliuliza kutaka kujua uh, nini hasa chombo hiki maalum au cha kutoa habari, nini msikilizaji umejifunza kupitia redio. Uh, ni maoni tu ambayo tunataka kupata kwa wasikilizaji, na wengi wameandika pale kwenye kurasa wetu wa Facebook. Vilevile vile kuna wale ambao watashiriki moja kwa moja kwa kupiga simu hapa studio. Vilevile basi tutakuletea habari muhimu za dunia kama kawaida ndani ya VOA Express, pia tutakupatia burudani ya muziki. Ni takriban dakika 30 ambazo tunagusa habari mbalimbali mbali katika eneo ulilopo, eneo jirani na dunia kwa jumla. Hali kadhalika tutaangalia suala la ajali za barabarani ambazo zinazidi kutokea siku hadi siku, licha ya juhudi za serikali kuweka uh, vifaa maalum vya kudhibiti mwendo kasi huko nchini Rwanda, ajali bado zinaendelea kutokea nchini Tanzania, hali kadhalika, hivi tunavyozungumza, pia kuna ajali mm -hmm. zimetokea Naam, Mkamiti, kama nilivyodokeza hapo mwanzo, ni kwamba leo ni siku ya kimataifa kwa ajili ya redio. Labda kidogo tutugusie siku hii ilitangazwa lini. Ni kwamba shirika la Umoja wa Mataifa au taasisi ya Umoja wa Mataifa kwa ajili ya sayansi na utamaduni UNESCO ilipendekeza hapo mwaka 2011 kwenye baraza kuu la Umoja Mataifa siku hii ya tarehe 13 itangazwe kama siku ya redio na hapa uh, walioongoza mradi huu uh, ni uh, kituo cha redio au uh, cha huko Uhispania kinaitwa Academia Espanola de la redio. Ndicho kilipata uh, uh, uungaji mkono kutoka kwa, wash, kwa wadau wote ambao wanahusika na maswala ya uhuru wa kutoa wa kutangaza habari. Kwa hiyo tarehe 13 Februari ndipo Umoja wa Mataifa uh, hapo mwaka 1946 ndipo kwa mara ya kwanza fikra hii ya kutangaza siku maksusi ya redio ilipotolewa, na kauli mbiu basi ni majadiliano, uvumilivu na amani. Ni kauli mbiu yenye mvuto, yenye maneno makali kama unavyofahamu. Basi mwenzangu Patrick Nduimana, redio inaleta manufaa kwa kila mmoja. Ukiangalia upande wa wakimbizi, katika machafuko yanapotokea, watu wanapokimbia makwao, wanapofika eneo fulani, wanaotafuta ndugu jamaa na marafiki kupitia redio. Nam, na katibu mkuu wa umoja wa Mataifa uh, Antonio Guterres kwa siku ya leo ameomba tu watu watambue umuhimu wa redio, lakini vilevile vile ameomba vyombo vya habari kuhusisha watu kutoka tabaka mbalimbali, hasa uh, kuheshimu uh, mambo ya jinsia uh, ni, wanasema unapoajiri wafanyakazi kwenye vyombo vya, vya, vya habari sio tu waajiri wanaume, lakini waajiri na wanawake vilevile vile na watu kutoka jinsia I mean, uh, tabaka mbalimbali mbali, lakini vilevile matangazo ya vyombo vya habari yasiguse tu watu kutoka jinsia moja. Na huko nchini Tanzania katika maadhimisho haya ya siku ya redio ambayo imekwenda sambamba na kauli mbiu isemayo kuhusisha kila mtu wa jinsia zote katika redio, uh, waziri wa habari na utamaduni, sanaa na michezo nchini Tanzania Dr. Harrison Mwakembe amesema hadi Februari 12 mwaka huu, jumla ya redio 204 zilisajiliwa nchini humo, ambapo redio 183 ni zile zinazorusha matangazo katika masafa ya redio na 21 ni redio za mitandaoni, hali inayowafanya Watanzania kupata haki ya msingi ya kikatiba ya kupata taarifa. Lakini vilevile vile, hebu tusikilize. Je, wale uh, watangazaji wa zamani kutoka redio ya taifa Dar es Salaam RTD, wakati huo ikijulikana wanazungumzia vipi katika siku hii maalum ya redio duniani? Mchango wa redio ni mkubwa sana na kama unavyojua redio inasikilizwa na watu wengi sana ambao pia wana imani nayo kwamba chochote ambacho kinasemwa kama ni taarifa, kama ni habari kama ni mahojiano, vipindi vyovyote vile, watu wana imani kubwa kwamba ni vitu ambavyo vinaongelewa vikiwa sahihi, ni vitu ambavyo vinaongelewa ambavyo vinahusu uh, wa Tanzania, ni vitu ambavyo pia vinaleta uh, maarifa na ujuzi kwa watu mbalimbali mbali. Ni sauti ya Eda Sanga mtangazaji mkongwe wa Tanzania. Nam vilevile uh, uh, kuna mtangazaji mwingine mkongwe vilevile wa sauti ya Tanganyika na redio Tanzania tangu mwaka 1961 anaitwa Tegla Gumbo, naye vile ametoa maoni yake. Maadili ya utangazi siku hizi, naona kwamba ingawa ni si vibaya, lakini watu wanazungumza sana wenyewe kwa wenyewe, watangazaji wenyewe kwa wenyewe kuliko wasikilizaji kupata habari. Unashika mtu anaweza kutibia stori yeye wao kwa wao mle ndani na kucheka kwingi ingando Sense of human, ununi, lakini tuma, mkamiti sio tu watangazaji wa kongwe ambao wametoa uh, maoni yao uh, katika siku hii ya uh, uh, maalum kwa ajili ya redio, lakini vilevile huko DRC unajua, tuna wasikilizaji wengi sana. Basi mwenzetu Oster Malivika alizungumza na baadhi ya wakazi wa Goma, walikuwa na haya ya kusema. Redio, kwa jinsi sisi tunavyoiona, redio ni kifaa ambacho kinasaidia watu kujua habari. Kwa kuwa unajua, redio inaposema, mtu anaposema kwenye redio anakuwa akisikilika kwa pamoja na mamilioni ya watu popote ulimwenguni. Yaani ni kusema redio ni kifaa ambacho kinasaidia watu kupasha habari pia ndani ya, ya dunia kwangu mimi redio imekuwa ni kitu ambacho kimekuwa kinisaidia, hasa kikinifahamisha yale yanayopita kwenye pande zote za dunia. Unajua, mimi ni mkaaji wa hapa Butembo, siwezi kuwa kwa wakati huohuo huo, Beni ama Bunia ama wapi, ila kupitia redio nimekuwa nikitambua nini napitikana Beni nini napitikana apitikana hata mahali ambapo usipo yani, redio imekuwa ikinisaidia na kunirahisisha kujua yale yanayopitikana mbali na mahali ambapo nimekuwa basi mkamiti, tumesikia umuhimu wa redio huko DRC akiwa watu zake pale Goma. Kuna mwanamama mmoja amezungumza, yuko Goma, anapata habari zote za Butembo Beni, lakini vilevile vile anapata tahabari za huko China kuhusu kirusi cha korona haswa dunia kwa jumla. Anapata taarifa hizi kupitia redio. Na sasa basi, msikilizaji unaendelea kusikiliza VOA Express. Haya, tunaongana naye uh, Silvanus Karemera huko Kigali. Silvanus Karamera, ajali za barabarani zinaendelea licha ya kuwa uh, hatua kali zimechukuliwa dhidi ya wale ambao wanakiuka sheria za ku uh, za, za usafiri wa barabarani ndio. Um, Patrick, uh, kwa kweli ni swala ambalo linasikitisha kwa kweli, na ukiangalia uh, jitihada ambazo zimekuwa zikifanyika, mikakati ambayo kama ulivyotaja Uh, zimeongeza faini kabisa nyingi sana ya kiasi kwamba yaani mtu aki, aki, magari ameweka speed governor uh, mtu akipatikana hatia wengine mpaka wanawekwa ndani wanatolewa faini kubwa uh, mpaka polisi imeanzisha mkakati wa wiki hamsini na mbili tayari ni mwaka mzima, kwamba uh, kampeni ya Jerayo Amahoro, hii ni lugha ya Kinyarwanda kwa maana kwamba fika salama unakokwenda lakini tumekuwa tukishuhudia hizi ajali za hapa na pale na pale na kimsingi, tunavyozungumza saa hivi kuna ajali moja imetokea alfajili ya leo na watu saba wakafariki dunia papo kwa papo. Aa, na inasemekana ka... mpaka saa hivi navyozungumza na, na inasemekana kwamba huenda idadi eh, hiyo imeongezeka, lakini sijapata ufafanuzi wa polisi moja kwa moja ku- kubaini kwa kwamba kweli idadi imeongezeka kama, kama kweli, idadi, mara. Lakini vile vile katika Ziwa Kivu uh, yaani kuvuka kuelekea mashariki mwa DRC. kuna roli kubwa la, la, la mafuta ambayo ilikuwa nimebeba kilo samani sio kilo, e, lita elfu arobaini lime- limeondoka pale barabarani kwa ajali hivi li, likavia yaani lika, via, yani lika, lika kwenye kwenye kwenye kwenye ziwa na likapotea kabisa, kiasi kwamba mafuta yamemwalika pale, na kuna wasiwasi kwamba sasa taarifa zinasema kwamba kuna wasiwasi kwamba wale viumbe wa majini tuseme kama samaki na kadhalika, wanaweza kupata shida. Kwa hivyo tumekuwa tukishuhudia ajali hizi zikiendelea, lakini ingawaje takwimu zinaonekana kwamba zimepungua, lakini kwakweli tunazidi kuona kwamba bado zinatolewa zinatokea. Kwa hivyo watu hawajui kwakweli kulikoni, lakini hali ndo hivyo kama wanavyosikia. Haya, shukrani sana Silvanus Karemera kwa taarifa yako. Lakini ajali siyo tu Rwanda tu vilevile vile, Tanzania haswa ha, so hapo jana, basi la Saibaba liligongana uso kwa uso na lori Uh, na kusababisha majeruhi 18, lakini kulingana na taarifa ya kamanda wa polisi mkoa wa Pwani ACP Wankio Nyigesa, amesema chanzo cha ajali hiyo ni mwendokasi wa lori uliopelekea kuligonga basi la abiria, basi la Saibaba lililokuwa linatoka Sumbawanga kuelekea Dar es Salaam. Na aliongeza kwamba hakuna vifo ila ni majeruhi 18, na majina ya majeruhi hayo hayakuweza kufahamika mara moja kwa kuwa hali zao zilikuwa ni mbaya. Basi moja kwa moja tuelekee kwenye habari za dunia. Baraza la Seneti hapa Marekani limepanga kupiga kura leo juu ya azimio la kumtaka rais Donald Trump kusitisha utumiaji wa vikosi vyenye silaha dhidi ya Iran isipokuwa kama hatua hizo zimeidhinishwa na bunge. Trump anakataa hatua hiyo akisema kuwa itakuwa hatari kupunguza nguvu zake za maamuzi ya kivita. Na kabla ya upigaji kura, aliwataka maseneta wa Republican walio wengi waipinge. Trump aliandika katika ukurasa wake wa Twitter wa Marekani kwa kiasi kikubwa wanaunga mkono shambulio letu dhidi ya jenerali Kasim Suleiman wa Iran aliyeuawa katika shambulizi kwa amri ya Trump mwezi uliopita kwenye uwanja wa ndege wa Baghdad. Serikali ya mpito ya Sudan ilisema leo Alhamis kwamba imetia saini makubaliano na familia za waathirika wa bomu la mwaka elfu mbili la kwenye manowari ya Marekani USS Cole kama sehemu ya juhudi zake za kutaka kuondolewa katika orodha za serikali zinazofadhili ugaidi duniani. Maafisa wa Sudan walisema kwamba mahojiano hayo yalitiwa saini wiki iliyopita mjini Washington, lakini hawakueleza undani wa mpango huo. Hakukuwa na maoni yeyote ya haraka kutoka kwa serikali ya Marekani maafisa katika jimbo la kati la China la Hubei wanasema kwamba watu wengine 254 wamefariki dunia na kufikisha jumla ya watu waliokufa kutokana na kirusi cha korona kufikia 1367 tangu maambukizi ya kwanza yalipogunduliwa Disemba mwaka jana. Idadi hiyo mpya ametolewa wakati China ikisema kuwa idadi ya maambukizi imepungua kwa siku mbili mfululizo kufikia leo. Idadi ya kesi za maambukizi zilizoripotiwa China ni takriban elfu sitini. Karibu wakimbizi elfu nane wa Kamerun wamekimbilia mashariki na kusini mwa Nigeria katika wiki mbili zilizopita, mapigano yalipotokea kati ya vikosi vya usalama na waasi wanaotaka kujitenga, shirika la Umoja wa Mataifa la wakimbizi limeeleza leo Ongezeko la wakimbizi hao kuelekea katika wikiendi ya mwisho ya uchaguzi mkuu linafikisha idadi jumla ya raia wa Cameroon ambao wamekimbilia Nigeria kufikia karibu elfu sitini. Shirika hilo la Umoja wa Mataifa limesema, mzozo kati ya jeshi la Cameroon na wanamgambo upande wa wanaozungumza lugha ya Kiingereza wanaotaka kujitenga na kuunda taifa lao liitwalo Ambazonia ulianza baada ya serikali kufanya msako wa nguvu dhidi ya waandamanaji wa amani waliokuwa wakilalamika kutengwa na upande wa wanaozungumza lugha ya kifaransa walio wengi. Ooh, barabara kabisa. Matangazo ya VOA Express moja kwa moja ya kufikia kutoka studio za Sauti ya Amerika hapa Washington DC, lakini vilevile zinasikika vyema kupitia redio zote shirika maziwa makuu na Afrika Mashariki. Unatupata vilevile mbashara kupitia ukurasa wetu wa Facebook pale www voa swahili com. Radio Love ndio wimbo wenyewe, radio Love. Mm -hmm. Haya, basienzi ya, basi. ya redio <laughs> katika kusherekea siku ya redio uh, duniani, moja kwa uh -huh. moja katika laini ya simu tunaye Sami Wasebo, yeye yeah. anatokea Kenya, vilevile tunaye Vincent akitokea Tanzania. Tuanze basi na Sami. Kwa upande wako wewe ambapo tayari wimbo unajieleza, tumeshazungumza sisi hapa studio pamoja na wewe msikilizaji, tunasherekea leo ni siku ya redio duniani. Je, yeah, umejifunza nini kupitia chombo hiki? Uh, kuna masuala mengi tu ambayo tumejifundisha kutoka kwa redio. Mwanzo kabisa habari kuenea, redio ndio chombo muhimu sana katika uenezi wa habari kuliko kile chombo kingine uh, chumi za mataifa mbalimbali mbali, za ulimwengu pamoja na bara la Afrika, hasa kanda letu la Afrika Mashariki. Bila shaka nimejifunza mengi sana kuhusu maendeleo, utandawazi, miundo msingi na mambo kama hayo Alafu vile vile kuna uongozi wa kimataifa anapokuja madarakani kwa kiongozi yote uh, uh, uh, humu ulimwenguni anapoondoka yeyote yule na mambo kama hayo mengi tu, nimejifunzisha kutokana na usikilizaji wa redio. Haya, Vincent kutoka Tanzania, uh, nini nimejifunza kupitia redio? Asante sana ndugu mtangazaji. Kwa upande wangu, kwa kweli mi nimejifunza mengi sana kupitia redio, kwa sababu ukija kuangalia redio ni chombo kikubwa sana ambao kinasaidia sana wananchi, kinawapasha taarifa mbalimbali, matukio mbalimbali yaliyotokea katika sehemu mbalimbali. Pia redio inatusaidia sana wanajamii kupata labda hata matangazo mbalimbali kutoka sehemu moja hadi nyingine. Pia redio kwa upande mwingine inaelimisha wananchi, kwa sababu wananchi wanapata taarifa mbalimbali kutoka sehemu nyingi. Kwa mfano tunapata taarifa hata kwa mfano hapo tunapata taarifa kutoka Amerika huko, au tunapata taarifa kutoka nchi zingine mbalimbali sasa kwa ujumla tu, siku ya leo mimi naisherekea kwa furaha sana, tukigomba tu kwamba vyombo vya habari vionyeshe bi, ushirikiano wa kutosha tu kwa wananchi, na sisi wananchi tushirikiane nazo kwa pamoja kuzisapoti katika utendaji kazi wao, kwa sababu ni chombo muhimu sana katika jamii ambayo inasaidia sana mambo mengi, wananchi wanapata taarifa, na sisi hata watu wengine wanatangaza biashara zao kupitia redio. O sasae kwa, sasa kwa kweli siku ya leo ni siku ambayo inatakiwa tuilazimishe kwa fula nalemo nyingi. Shukrani sana Vincent, wito wako ni safi kabisa. kwa wito wako ambao umetoa, labda na Sami una wito gani wa kutoa katika siku ya leo? Uh, mimi nataka kuwahimiza tu kwamba wale waendeshaji wa vipindi vya redio nawahimiza kwamba viegemee sana kueleza redio ni kio cha jamii, kwa hivyo yale yanayotendeka katika jamii ni vizuri kwamba iangaziwa na vyombo vya habari hasa kupitia kwa redio na mambo kama hayo. Shukrani sana Sami Masibu kutoka kwa Kenya, vilevile Vicenti vile, kutoka kwa Tanzania. Vilevile wasikilizaji mkamiti kwenye Facebook, namwona huyu wachu faraja kwa wote uh, anasema uh, redio ziendelee kuwepo na kuongezewa miundombinu zenye ubora zaidi, kwa maana tunapata kujua mambo mengi na mazuri, zikiwemo taarifa zote za uhakika. Blasio Komba anasema yeye binafsi kupitia redio amejifunza vitu vingi sana, hasa kupitia Sauti ya Amerika. Amekuwa akifuatilia habari, amekuwa akijifunza mambo ambayo alikuwa hayajui siku za nyuma. Damina anasema redio inatuunganisha, na pia ndiyo chombo kinachofikia watu wengi hata walio mashambani ama hali za chini, kutumia chombo cha redio ni rahisi sana ikilinganishwa na media nyingine. Enos alo wa Ojugis Kenya anasema redio imekuwa chombo muhimu sana, na sio kwa habari pekee, pia mafunzo mbalimbali mbali, kuanzia maswala ya siasa, afya, mambo ya kijamii katika pande zote za dunia, na kushindikizwa pamoja na kutumia kwa mitandao ya kijamii vile vile, burudani ya muziki, muziki mwingi pia tuna Sikia mara ya kwanza kupitia katika redio. Haya basi, tuwashukuru wote waliochangia kwenye mada yetu ya leo, ambapo leo ni siku maksus kwa ajili ya redio mkamiti. Leo ni Alhamisi, huwa tuna kwenye muziki, tunarudi huko nyuma, tunatafuta vile vibao ambavyo viliridhisha wengi, zilizopendwa. Tunaungana naye hapa Billy Ocean na wimbo wake Caribbean Queen na msikilizaji unaendelea kusafiri na VOA Express kutoka hapa jiji kuu la Marekani, mjini Washington DC. Ni kipindi cha VOA Express ambacho hukujia kila siku ya Jumatatu mpaka Ijumaa, kutoka studio namba 15 za VOA hapa Washington DC. Na sasa basi, tunaangalia kipengele cha barazani. Katika kipengele hiki cha barazani, hivi sasa tunazungumzia masuala ya biashara. Kwa upande wa biashara, kama tunavyofahamu, tangu kirusi cha korona kilichoanzia um, huko China kilipoibuka na hatimaye kusambaa katika nchi kadhaa uh, duniani kumekuwepo na wafanya biashara kama unavyofahamu, hapa na pale, eneo la Afrika Mashariki, kila mahali wanaoenda China kutafuta biashara zao na kurudi katika nchi zao husika na kuendesha biashara zao hmm. lakini je, tangu kirusi hichi kilipotangazwa wafanya biashara wameathirika vipi? Basi moja kwa moja katika laini ya simu tunayemfanya biashara huyu Goligota Magabe kutoka huko Tanzania. Haya Goligota, hebu tuambie basi taharuki ya ugonjwa wa virusi vya korona umeathiri vipi biashara yako kwa upande wako wewe. Ha, kwa upande wangu naona yani kwa hali hii ikiendelea hivi, yani maisha hayataenda vizuri, kwa sababu asilimia wa Tanzania asilimia kama hamsini wanategemea China ndoo tunaenda kuchukua mizigo China, tunaagiza saa hizi. Naona biashara hii imeisha, tunataka kuenda China uwezekano haupo, kama tumekaa hatuna kazi na kodi tunatakiwa tulipe, yani mzunguko wa biashara saa hizi haupo. Wananchi wengi yani ni kama vile yani amani imepokea kabisa, nakuja kuamini kwamba China ni msaada mkubwa kwa taifa ya Tanzania kwa kweli hadi sasa sijui nini hii zile korona itaisha, watu tuangalie tu biashara, twende hata China. Lakini sidhani wanajiuliza sana kwamba umoja wa mataifa, dunia hii inakwama wapi, suala likaishe mapema. Mbona wanakaa yao mikutano yao, wanatengeneza makombea kwa sababu ya binadamu, eti wauane wenyewe kwa kwenyewe. Kwa nini wanashindwa kutatua ikaishe mapema ili watu tuendelee na shughuli zetu? Goli Gota Magabe, umesema kwamba hasara ni kubwa uh, mtashindwa hata kulipa kodi. Sijui kuna mazungumzo yote ambayo ameanza kufanya na viongozi, ili itakapofikia wakati wa kuwaomba nyiwe wafanya biashara mlipe kodi, mwaelezee hasara mliyopata na serikali labda iweze kuchukua zile hatua uh, za ku kupunguza uh, madhara ya ya ya kirusi hiki cha corona kwenye biashara hapo Tanzania. Kwa kwa ndio alijiongea na viongozi wa serikali upo tu, tumekaa tunaangalia, lakini wanatuambia kwamba kama kama jana mkuu wa wilaya alisema subiri kidogo, subiri kidogo, maana ilo gonjwa limepungua asilimia kidogo, ila tuangalie tuitane wote mwenyekiti na mwenyekiti, tukaongea swara, mwenyekiti wa biashara tukaongea swara, tuone serikali atusaidiaje, kwa sababu wengi maduka wamefunga, kwa sababu bidhaa zimeishaisha kwenye maduka, wapo tu mitaani, yaani hawana namna. Hata usafiri hapa Tanzania, usafiri wetu augari mdogondogo tunaita kwamba hauweli na wenyewe, kwa sababu kuna biashara ya upande huku na kule, kwa sababu hapa Geita na gari zinatoka Geita mjini zinaenda, kuna mji fulani unaitwa Katoro. Sasa hivi, yaani ule mzunguko umepungua sana, kwa sababu bidhaa madukani hazipo. Sasa hilo suala ndo nataka tuliongelee Jumatatu, tuone serikali tutusaidiaje, ili tupunguzie kodi, kwa sababu wenyewe wanadai msimamo wao huko pale pale. Tukiongea nao unaweza ukatusaidia kwa namna nyingine ifanyeje? so, yani, kwa sababu sasa hivi bado China haijatabia kwamba ni lini, ni lini zinaenda kuchukua kule, aani lini zinasafiri. Yani tumekaakaa tu, kuna ndugu zetu marafiki, wafanya biashara wenzetu walienda China hata hizi wiki ya pili wamejia, wako kule, wamekaa kule, anapiga simu, anasema kwamba hata tukienda kule maduka amefungwa, mizahao imefungwa, yani hamna usafiri wowote, ni kukaa tu nakula, ni mitaji tu ndo tunasumbuka hivyo, anatuambia yani, hapa bora mkaangaliane, mkatulie, lakini hapa sio sehemu nzuri, sio sehemu salama, watembea na mdomo yani na mikono, usalimiani wala uongee na mtu, ni shida kwa kweli, yani Mungu tu. Sawa kabisa. Shukrani sana Goligota Magabe, na pole sana, sababu na na hali siyo, hali sio ni ngumu kabisa. Na Goligota Magabe, unajua, ni mpenzi msikilizaji mkubwa sana vipindi vya VOA. mm -hmm. E, haya, uh, mkamiti, wakati leo ni siku ya redio uh, tuzungumzie tu kidogo kuhusu mitandao ya kijamii. Mitandao ya kijamii kabisa, lazima watu wawe makini, japokuwa wanasema mitandao ya kijamii inataka kuchukua nafasi ya uh, vyombo vya habari vya utamaduni kama vile Uh, au vya kijadi kama vile redio. Mfano tu kuhusu kiriso cha corona, kuna picha ambayo ilisambaa ya waziri mmoja wa huko Sudan akipokea uh, mwakilishi uh, wa China, wakaweka picha ambayo inamwonyesha yule waziri amevaa mask, lakini baadaye ikaonekana ile mask ni wanasema fake picture. Kwa hiyo lazima watu wawe makini sana kuhusu habari za mitandaoni. Haya, mkamiti na Patrick kutoka Washington DC, na mwelekezi wetu Aida Isa, kwa pamoja tuna wageni kuwatakia jioni njema.