Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Karibu katika matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa 12 na nusu jioni saa za Afrika ya Kati na saa 1 na nusu usiku saa za Afrika Mashariki. Tunasikika kupitia Citizen Radio nchini Kenya, RFA nchini Tanzania na 93.7 FM Kaya Mombasa na bila kusahau FM za VOA 107.5 Nairobi na 107.8 FM Mombasa, 102.8 Lubumbashi, 96.2 Goma, 97.4 Bukavu na 97.7 Kisangani nchini DRC na 104.3 Kigali, Rwanda. Ninayowakaribisha hii leo ni mimi Kenneth Bwire. Katika matangazo yetu ya leo, tunakuletea kipindi cha salamu na muziki, lakini kwanza tunakusomea habari za dunia. Msomaji wako ni mimi Mkamiti Kibayasi. Rais mstaafu wa Kenya Mwai Kibaki pamoja na viongozi wengine wa juu nchini humo akiwemo naibu Rais William Ruto leo wameungana na Wakenya wengine katika siku ya pili kuuaga mwili wa rais wa zamani nchini humo Daniel arap Moi ambao upo kwenye majengo ya bunge katika mji mkuu wa Kenya, Nairobi. Mwili wa Moi utakuwepo kwenye majengo hayo kwa siku tatu kabla ya maziko yanayotarajiwa kufanyika Jumatano kwenye makazi yake huko Kabarak nchini Kenya. Alifariki Jumanne ya Februari 4 akiwa na miaka tisini na mitano katika hospitali ya Nairobi alikokuwa anapatiwa matibabu. Daniel Arap Moi alikuwa rais wa pili wa Kenya kutoka mwaka 1978 hadi mwaka 2002. Polisi huko jamhuri ya kidemokrasi ya Congo, DRC inasema miili kumi na miwili mingine imegundulika katika mkoa wa Beni huko mashariki mwa nchi hiyo siku mbili baada ya shambulio moja la wanamgambo lililosababisha vifo vya watu wanane na takriban ishirini hawajulikani walipo. Siku ya Ijumaa, wapiganaji kutoka kundi la wanamgambo la Allied Democratic Forces ADF waliwakata makoromeo watu wanane katika jamii ya Mangina na kusababisha mamia ya wanavijiji kukimbia eneo. Shambulizi hilo lilikuwa mauaji ya umma ya karibuni yanayoshutumiwa kufanywa na ADF ambao wanafanya mashambulizi ya kulipiza visasi kwa raia katika kujibu msako unaofanywa na jeshi kwa wapiganaji wao. Tangu Oktoba, mashariki mwa DRC kumekumbwa na wimbi la ghasia za wanamgambo kwa miaka kadhaa. Jeshi la Marekani huko Afghanistan limethibitisha leo kuwa wanajeshi wake wapatao wawili wameuawa na sita wengine wamejeruhiwa wakati mwanajeshi mshirika raia wa Afghanistan alipowafyatulia risasi. Msemaji wa kikosi cha jeshi la Marekani huko Afghanistan anasema shambulizi hilo la risasi lilipelekea vifo limetokea katika wilaya ya Sherzad kwenye mkoa wa mashariki wa Nangarhar. Wanajeshi wa Marekani waliojeruhiwa inasemekana wanapatiwa matibabu ya afya kwenye kituo kimoja cha Marekani. Wizara ya ulinzi ya Afghanistan ilisema tukio hilo la ufyatuaji risasi pia lilimuua mwanajeshi mmoja wa jeshi la Afghanistan. Gavana wa mkoa wa mashariki wa Afghanistan, Shah Mahmud Mihair, anaiambia Sauti ya Amerika kwamba mshambuliaji huyo aliyevalia sare ya jeshi pia aliwawa katika majibizano ya risasi. Maafisa huko Mali wanasema wanajeshi watatu wa Mali wameuawa na wengine watatu wamejeruhiwa leo Jumapili, katika shambulizi moja kwenye kituo cha jeshi huko katikati ya Mali, katika ghasia za karibuni za wanajihadi katika taifa hilo la magharibi mwa Afrika, licha ya kuwepo vikosi vya jeshi vya kigeni. Mali imekuwa ikitaabika kukabiliana na uasi wenye msimamo mkali wa Kiislamu ambao ulizuka upande wa kaskazini wa nchi hiyo mwaka elfu mbili kumi na mbili na tangu wakati huo umesababisha maelfu ya vifo kwa wanajeshi pamoja na raia. Mzozo umeenea kuelekea katikati ya Mali pamoja na nchi jirani ya Burkina Faso na Niger. Kulingana na maafisa wa jeshi la Mali, wanamgambo walishambulia kituo cha jeshi kwenye eneo la Alatona katika wilaya ya Niono katikati ya Mali majira ya alfajiri ya leo kwa saa za huko. Na vikosi vya usalama vya Thailand leo Jumapili vimefanikiwa kumuua Jakrapath Toma, mwanajeshi aliyefanya ufyatuaji risasi holela hapo jana na kuua watu ishirini na kujeruhi arobaini na mbili. Mwisho wa habari za dunia, kutoka hapa Sauti ya Amerika, Washington DC. Unaendelea kusikiliza matangazo ya Sauti ya Amerika kutoka mjini Washington. Salamu na Muziki, nam msikilizaji yeah. na, na, na, wa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Karibu kwa kipindi hiki cha Salamu na Muziki hii leo anayekuendeshea kipindi ni mimi BMJ Mridhi. Natumai utaendelea kuwa nasi hadi mwisho, na tunaanza na salamu zake Josephat Ngonda ako kule Jombe Tanzania, anasema salamu zangu ziwaende Ibrahim Kuchungula akiwa Dar es Salaam, Menirufu Kinyunyu akiwa Tanga, Dikson Kitago akiwa Jombe. Anasema ujumbe, tufanye kazi kwa bidii. Na naona tupate pia salamu zake huyu Musa Abbas Akeza, asema yuko kule Moro town, zake salamu asema za dhati ziende kuziende waz... kwao wazazi wake Abasi Juma na mkewe Azize Salim akiwa Tanga Korogwe Mtawala Ndana pamoja na ndugu na jamaa wote. Ujumbe, ukiona shida nyingi, ujue heri inakaribia, hivyo tukome na tusikate eh, tamaa. Nam Moses Edward Mdela. Ah, huyu hapa ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika tunakupa nafasi utume salamu moja kwa moja. Asante. Salamu za kwanza kwa huyo Emmanuel Mwaya mnyapanda akiwa Arusha, za pili kwa Marco Markosuli akiwa Basutu Mayara, za tatu kwa Marcosu, kwa Vasuti, kwa huyu, eh, huyu Bakari Hamisi akiwa Kilimanjaro Moshi a kwa huyu na matiketi Mohamed akiwa Kilimanjaro Moshi. Tano na za mwisho kwa huyu ni Dr. Bakari Hamisi akiwa Kilimanjaro Moshi. Ujumbe na watakia siku mwema. Asante ah, sana Moses Edward Mdela kwa kuweza kutuma salamu kupitia hapa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Natumai kwamba wamepata ujumbe huo. Naam, msikilizaji unaendelea kusikiliza kipindi cha salamu na muziki ambapo tunakuletea salamu hizi na muziki huu moja kwa moja kutoka hapa Washington DC. Sasa tunajiunga naye Aquilino Kihanza akiwa kule Tanzania. Aquilino, karibu kwa salamu na muziki, na uweze kutuma salamu moja kwa moja kupitia idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Na salamu zangu za kwanza tuma kwa mamangu Lusia Mdegera akiwa Iringa, Tanzania. Za pili kwa babangu mzazi akiwa Ilinga huko kwa Tanzania. itabia tusikianza watatu, mke wangu Oliva Mwasenga tukiwa naye Tunduma It, it, it, Tunduma Mbea. Wanne kakangu Zebeda ukianza akiwa Iringa Tanzania. Watano kianza akiwa Iringa. Wa sita na wa mwisho. Asante ah, sana kwa kutuma salamu kupitia idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Msikilizaji wewe pia unaweza kutuma salamu iwapo utatuandikia pale kwenye Facebook uweze kupata uh, kupata nafasi ya uh, kushiriki katika e mpango huu wa salamu na muziki e shukran sana Kihanza ukiwa hapo Tanzania. Nashukuru sana na wiki njema, barabara kabisa. Na msikilizaji, nikiangalia upande mwingine, naona wale ambao wametutumia akadi zao, hasa salamu na wengine salamu zao kupitia ukurasa wetu wa Facebook. Namwona hapa Sleman Masudi, Sulemani Masudi akiwa kule Zanzibari, anasema salamu zangu zifikie Ibrahim Masudi akiwa kule kichakani, uh, kisiwani Pemba, uh, kakwim, kakimu Haji akiwa Zanzibari, Babi akiwa Zanzibar, Amini hakimu akiwa Zanzibar pia na vilevile. Namuona Robert Dio Christian wa Morogoro, anasema salamu zangu ziwaendee watangazaji wote wa idhaa hii ya VOA Swahili pamoja na wakazi wote wa Morogoro. Shukrani sana Robert Dio Christian kwa kutusalimia hapa, kwa niaba ya wenzangu nitafikisha salamu zile. Wahabu Nyangwama akiwa ku kule pwani Tanzania asema salamu zangu za, za kwanza ziwafikie wanafunzi wote waliomaliza mwaka wa elfu mbili kumi na mbili na salamu za mwisho zimfikie mpenzi wangu ninayempenda. Ujumbe na wapenda nyote. Barabara kabisa msikilizaji. Sasa naona ni wakati mwafaka tuweze kupata kibao cha mziki. Namwona mwanamziki huyu kutoka Kenya anajulikana kama Jagwa akikwambia Kigeugeu, twende kazi. Jagwa, dunia nizamishe ama uniweke, ni shipiki yangu, kwani ninapomwamini kila binadamu mwishowe ananigeuka. Dunia nizamishe ama uniweke, ni shipiki yangu, kwani ninapomwamini kila binadamu mwishowe ananigeukia, nimtazame nani, nimwamini nani, nani wananigeukia. Vigeugeu, vigeugeu, vigeugeu wananigeukia vige vige. Na mwamini daktari sana, amponye rafiki yangu, anamweka kwenye life support machine kumbe Kila binadamu mwisho we ananigeukia, dunia nizamishe ama uniweke niishi peke yangu, kwani ninapomwamini kila binadamu mwisho we ananigeukia Anaondoka hapo mwanamziki Jagua wimbo wake huo Kigeugeu. Msikilizaji unaendelea kusikiliza salamu na mziki kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Aa, kipindi leo kikiendeshwa nami BMJ Mridhi. Sasa basi tuone ni nani mwingine ametuma salamu. Namuona huyu Masaja Diuza kutoka kule Igate, Geita, Tanzania, asema salamu zangu ziende kwa hawa wafuatao. Kwanza, babangu mzee Diuse Kanone; pili, kwa mama yangu mzazi msilieta Google; tatu, kwa mke wangu Agnes Mashiku. Ujumbe, nawapenda nyote na nawapenda sana Samuel Urumba wa Udiampiti. Ziende salamu kwa Anet Kini, Stanley Samuel. Uh, Jonas Urumba anasema ujumbe, na wapenda sana Fadhili. Shirima naye kutoka kule Lusaka, Zambia, anasema salamu zangu ziwaendee Inyasi Gabasi, Emmanuel Erasimi, Felicita Erasimi, Gabrieli Gabrieli, Faustini, Patrick Kimario, Etigi Arobo, Gasti, tupendane na tuendelee kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Chao Sehera anasema yuko Mjombe Tanzania, zangu salamu kwa familia ya Mr Haira akiwa Mbinga Litembo vilevile vile Litembo Kingua, wadogo zangu wote na Marieta Koredha Inocente wote wakiwa Mbinga. James Tano nasema uko Zega Tabora anasema zangu salamu kwanza zimwendee Mabere Malale Mwandu John Fikiri Dario Ngakala Lutahiwa Busisi Salome Daniel Elias Masudi Chinga Konoisi Chenjo Huseni Nasoro Lucas Albert Mseti Sidi Musa Ismaeli Togolani na wengine wote ambao wananijua, huyo ni James tano, James akiwa kule Nzega Tabora. Basi nikiangalia upande mwingine naona salamu zake Haruni Mwegoha wa Morogoro, Mtumbatu. Salamu zangu zimwendee mwanangu Rebeka Haruni, Hana Haruni, Suzana na Habeli, bila kusahau mke wangu wa Selina Mwegoha. Ujumbe, nawatakia wanangu masomo mema, Mungu awatangulie barabara bara kabisa. Msikilizaji kumbuka, ni kipindi cha salamu na muziki wikendi hii, ambapo na anapeperusha salamu. Sasa ni huyu Aron Julius. Aron Julius akiwa uh, kusema yuko wapi, lakini anasema anatuma salamu zangu kwa uh, dalaxa akiwa Masumbwe. Salimu Ipariro akiwa Soya Chemba. Mwingine ni Meshaki Marwa Mwankuru, anasema hivi ako kule. Meshaki anasema angependa kutuma salamu zake kwa yani Wankuru Nyeimo akiwa kule Kehancha, Kenya. Salamu zangu ziwaendee pia Mango Kibuni wa Manyata Serengeti, Tanzania na nani huyu mwingine, Magesa Ngatita mstaafu chacha mwegete na gesero mwita wote wakiwa machowe serengeti tanzania salamu zingine ziendee wachungaji wote wa kag sehemu ya kuria ujumbe kuweni na moyo wenye ushujaa basi naona ni wakati mwingine tupate kibao kutoka hapa studio 15 ikiwa ni salamu na mziki lazima pia tupate mziki na mwana, mwana mziki diamond Mwanamuziki ambaye kwa kweli anafahamika sana katika maeneo ya Afrika ya Kati na Afrika Mashariki na maeneo mengine mengi, moyo wangu kwa kung'ang'ana mikutaka kwa naye, lakini bahati sina masikini. Roho yangu ingalikuwa ni nguo, ningempavae kila kuna kipita wamsifie, ila lakini ni kikwazo masikini. Penzi langu jina ishakata na kauli, roho inatoka kesho kutozima mara eh, mardi hata najuta kupenda Haya basi, tuangalie tuone nani wengine wako kwenye laini za simu. Naona sasa, uh, tunampata kwenye laini ya simu. Halo, naam, Vincent Cheluha, hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Tunakupa nafasi uweze kutuma salamu moja kwa moja, uh, kupitia hapa studio kumi na tano. Sawa, namtumia dada yangu Yasinta Chulea ambaye ni hakimu hapa Kigoma mjini. Namtumia rafiki yangu Dennis Kiangani yuko salib Mbeya, asanteni sana. Nam, una ujumbe wowote? Ujumbe wote tupendane. Asante sana. Ah, unajua. Naam, endelea. Tupendane najua na upendo, upendo ndio kila kitu. Ukiwa na upendo, huwezi kuvaa bomu ukaenda kanisani kuwalipua wenzako k ukaenda msikitini au kwenye mkusanyiko wa watu ukawalipua wenzako naam. Tunashukuru sana Vincent Chulea kwa kutuma salamu kupitia Sauti ya Amerika. Mambo namna hiyo. Hapa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, studio 15, kipindi ni Salamu na Muziki zikikujia moja kwa moja kutoka Washington. Na nichukue zingine hapa ambazo zimeandikwa naye. Maunta Musa anasema yuko Tanga kule Tanzania. Anasema zangu salamu zimwendee kaka Musa Saidi wa Bukoba, kaka yangu Hasani Karigo wa Kimara, Dar es Salaam, Odo Arafa Bakari wa nguvu mali huko Tanga. Na ujumbe anasema, tupendane kweli kweli, wabaya waulizane. Haya, basi Kumbuka msikilizaji, wewe pia unaweza kutuma salamu, iwapo utatuandikia hasa kupitia ukurasa wetu wa Facebook, na vilevile vile unaweza pia kututumia salamu kupitia Twitter, kututumia ujumbe. Unaweza pia kutuma ujumbe kupitia Instagram, na jumbe zote hizo sisi tutaweza kuziona na kuzipeperusha uh, tunapopata wakati wa kufanya hivyo. Namwona huyu Masudi Ashababi mfikwa anasema yuko Zambia. Salamu zangu zimwende babangu mzazi Agostino Mufikwa na rafiki yangu Shababi Jeume wakiwa tu Mduma. Ujumbe, usimzalau mtu usiomjua. Mungu hapendi mambo hayo. Basi huo ni ujumbe murwa kabisa. Otieno Ben Otieno, salamu zangu zifike kwake ndugu yangu Ouko akiwa Karatina Kenya, Eunice Eldon na Nancy wakiwa Magunga Police Station, na watu wote wanaosabikia man u ni Manchester United asante. Uh, Otieno Ben Otieno kwa hizo salamu. Naye Naftali Kiani mkazi wa Sigida Tanzania kule asema anasema, uh, tuna wasalimu wote ambao wanasikiliza idhaa hii kwa sasa hivi, na Mungu awalinde. Ben Kapole Ben Dason wa Mbea Tanzania asema salamu kwa Malata wa Iringa, Dine Kalinga wa Tukuyu na anasema matatizo Mbegani wa Chunya pia apokee salamu zake. Naona muda unanipa kisogo hapa studio, basi mimi sina cha ziada. Jina langu ni BMJ Mridi, lakini kabla sijaondoka nakuacha kwa kibao hiki chake mwanamziki Asli, anasema na Kusema, tutaonana tena panapo majaliwa. Shukrani sana wasikilizaji, kwa kuendelea kuwa nasi katika kipindi hiki cha salamu na muziki. Naondoka hapa na kama nilivyosema, ni kibao na Kusema, mwanamziki ni Asli. Hadi wakati mwingine, kwaherini kwa sasa. Jakaya, yuko madarakani, mna shida yenye kila kitu mnajipa, mnajua usiku mrefu mwanangu. Na msikilizaji ulikuwa ukisikiliza kipindi cha salamu na muziki kilichoandaliwa na BMJ Muridhi. Hii ni idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, VOA, inayotangaza kutoka hapa mjini Washington DC. Hivi sasa ninakusomea muktasari wa habari. Mahakama moja ya jeshi huko Algeria leo Jumapili imeanza kusikiliza rufaa dhidi ya kifungo cha miaka kumi na mitano jela kwa Said Buteflika ambaye ni kaka wa rais wa zamani nchini humo Abdulaziz Buteflika aliyeondolewa madarakani kufuatia maandamano yaliyopinga utawala wake hapo mwaka jana. Said Buteflika mwenye miaka sitini na miwili alihudumu kwa muda mrefu kama msaidizi mkuu wa rais na alionekana mwenye nguvu katika utoaji maamuzi kwa rais baada ya kiongozi huyo kupata kiharusi mwaka elfu mbili na kumi na tatu. Vikosi vya usalama huko Thailand leo Jumapili vimefanikiwa kumuua Jakrapanth Toma mwanajeshi aliyefanya ufyatuaji risasi holela hapo jana na kuua watu ishirini na kujeruhi arobaini na wawili. Polisi wa Thailand wanamwelezea Toma mwenye miaka thelathini na miwili alianza ufyatuaji risasi holela kwenye kambi moja ya jeshi na kumuua ofisa wake mkuu. Rais mstaafu wa Kenya Mwai Kibaki pamoja na viongozi wengine wa juu nchini humo akiwemo naibu rais William Ruto leo wameungana na Wakenya wengine katika siku ya pili kuuaga mwili wa rais wa zamani nchini humo Daniel Arap Moi ambao upo kwenye majengo ya bunge katika mji mkuu wa Kenya Nairobi. Mwili wa Moi utakuwepo kwenye majengo hayo kwa siku tatu kabla ya maziko yanayotarajiwa kufanyika Jumatano kwenye makazi yake huko Kabarak nchini Kenya. Na polisi huko Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, DRC, inasema miili kumi na miwili mingine imegundulika katika mkoa wa Beni huko mashariki mwa nchi hiyo, siku mbili baada ya shambulio moja la wanamgambo lililosababisha vifo vya watu wanane na takriban ishirini hawajulikani walipo. Naitwa Mkamiti Kibayasi. Mwisho wa muktasari wa habari. Na hapo ndio tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Usikose kuungana nasi hapo kesho, kama kawaida ifikapo saa kumi na mbili na nusu jioni, saa za Afrika ya Kati, na saa moja na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Kwa niaba ya wote walioshiriki na kufanikisha matangazo ya leo, ni mimi Kennesi Bwire nikiwatakia usiku mwema kutoka hapa Washington DC.