Toka studio 15 hii ni VOA Express barabara bara kabisa ni saa mbili na nusu za sa asubuhi saa za hapa mjini washington dc msikilizaji saa tisa na nusu afrika ya kati kumi na nusu jioni afrika ya mashariki hapa studio tayari nimekusha jaa tele kama vile pishi la mchele langu jira ni sandey ni shomari nikiwa kwenye kibaridi kwelikweli cha hapa washington leo hii nam na mimi ni Patrick Nduimana. Kwa pamoja tuko tayari kuwaletea vitu motomoto ambavyo tumekuandalia leo tarehe 6 Februari mwaka wa 2020. Hii ni tarehe ambayo uh, natukumbusha mengi sana hasa mm -hmm. kwa wale wapenzi wa Bomale nam. ni siku ya alizaliwa Ali, ali, ali Bomale. Kwa hiyo uh, mtapata mengi au tutawakumbusha tu kuhusu Bomale lakini Sande vilevile hatimaye Kenya Uh, siku ya mazishi ya rais wa zamani wa Kenya Daniel arap Moi tayari imetangazwa. Tutaungana naye Kennedy Wandera, atatupa mengi zaidi bila shaka bila shaka, na ukizingatia leo ni siku ya Alhamisi, throwback Thursday, tutakumbusha ile yale yanayotamba, hii ni miziki ya siku za zamani. Lakini vilevile kule DRC, waziri wa mambo ya ndani wa Ubelgiji amefanya ziara huko akizungumza na wakazi na yapi yaliyofanyika, nini ambacho kimezungumzwa, yapi ambayo yametarajiwa baada ya ziara hiyo. Tutazungumza na mwenzetu Oster Malivika kutueleza zaidi. nam barazani, kama kawaida, Sunday Tanzania yafunga maadhimisho ya wiki ya sheria. Kwa hiyo tuliuliza swali pale barazani, tutaungana na wasikilizaji wetu watuambie mengi kuhusu utendaji kazi wa vyombo vya sheria huko Tanzania. Sasa kwenye laini ya simu tunaambiwa yuko tayari, Oster Malivika, Oster Malivika. Waziri wa mambo wa Belgigi, ya ndani wa Ubelgiji akiambatana na waziri wa uchumi na vilevile vile waziri wa maendeleo wako katika ziara huko DRC na walikutana na Rais Felix Tshisekedi. Hebu tupe mengi kuhusu yale walioyazungumza kuhusu, ni kama vile kufufua ushirikiano uliokuwa wamesimama. Ah, ndio asante sana tayari umezungumza, kwa sababu hii ndio kitu ambacho watu wamezungumza kwamba hii ni kama ni kufufua uhusiano kati ya nchi ya Ubelgiji pamoja na jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo, na vilevile vile itaweza kufufua uhusiano kati ya nchi za Ulaya na hii jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo, baada ya siku zilizopita ambako kulikuwa mgogoro kati wakati wa serikali yake Joseph Kabila, hadi hata mabalozi walifukuzwa katika mji wa Kinshasa urudi katika nchi yao. Alafu ujumbe huu wa waziri wa mam, waziri mkuu wa serikali ya Ubelgiji wels ni kwamba ni ishara kubwa kwa nchi ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, kwa sababu ni Ubeljiji ambayo ina, inafahamu historia ya Kongo, ndiyo inafahamu siri ya Kongo, kwa sababu utafahamu kwamba Ubeljiji ilifanya muda mrefu hapa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Na huyu waziri amekutana naye Rais Felix Tshisekedi, baadaye anasema watakutana na mawaziri wote, na vilevile vile baada ya Kinshasa wataelekea katika mji wa Lubumbashi, ambako kuna chimbwa madini na baadaye ndio sasa watarudi katika njia yao, lakini watakutana na baadhi ya mawaziri, hasa kuhusu swala la kiusalama, biashara, pamoja na maswala mengine kama ya ushirikiano ndio wamezungumzia, lakini vilevile wamezungumzia maswala ya kisiasa na maswala ya diplomasia kati ya nchi ya Ubelejiji na jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo, na kusema kwamba hii itakuwa ni njia mpya ya kuwaza mara nyingine Kongo kurudi kurudisha uhusiano wa pamoja kati ya Kongo na Ubeljiji limezungumzwa na mbunge Kiverbo Watevwa na vilevile Loran Mugira Neza. Kiverbo Watevwa ni mbunge ambaye yuko Kinshasa, sehemu ambako huu ujumbe umekuja. Wote wanasema hivi. Tunajua nyuma ya miaka zaidi ya kumi na minane mambo yalienda ovyo kati ya Kongo na nchi nyingi. Hivi kwa sasa nchi nyingi zinataka zile kurudisha uhusiano ndani ya Congo na tungependa mawasiliano yaweze kuwa mazuri hata kama unajua, kama watu fulani wakiweza kuingia kwenye utawala namna vile walivyoweza kuingia, lakini tungependa uhusiano uweze kurudia ndani ya nchi zingine. Na ndio maana tunafikiri huo ujio unaweza vile kurudisha uhusiano kati ya Kongo na Ubelgiji, na itakuwa swala swa nzuri sana. Kama Kongo haina bahati ya kuendelea, ni sababu hatukuwa na msimamo, hatukuwa na mawasiliano mema pamoja na nchi ya Ubelgiji. Shukrani sana Auster Malivika kwa ripoti yako hiyo. Uh, Sandey Shomari, naona tuungane naye Wandera huko Nairobi. Bila shaka, bila shaka, Kennedy Wandera ikiwa katika jiji la Nairobi pale Kenya, tayari tumesikia kwamba serikali imekusha tangaza eh, siku ya mazishi ya rais wa zamani Daniel Arap Moi, hali kadhalika kutangaza siku ya mapumziko. Hebu tueleze zaidi eh, mikakati inayoendelea hapo nchini Kenya. Serikali ya Kenya imetangaza Jumanne wiki ijayo kuwa siku ya mapumziko kwa Wakenya wote na kuomboleza Moi ambaye ameliaga taifa, na vilevile mwili um, wake sasa utapelekwa uta, uta katika makao ya bunge la Kenya kuanzia Jumamosi hadi Jumatatu, na baadaye Jumanne mwili huo utapelekwa katika uwanja wa Nyayo ambako kutakuwa na maombi ya wafu na baadaye pia uh, baada ya kuzungumzia haya, serikali imeeleza vyombo vya habari Nairobi kwamba uh, kupitia Joseph Kinyua ambaye ni mkuu wa utumishi wa umma kwamba rais huyu mstaafu atapokea, uh, atapokea yani ile wanaita kwa kizungu state funeral, na hii itasaidia sana kwa wakenya kuweza kufika na kutoa risala zao za mwisho kuhusu Rais Moi ambaye ameliaga taifa. Hebu tumsikize mkuu wa utumishi wa umma Joseph Kinywa alivyoeleza uvoa habari hapa Nairobi. Body of the president Daniel Arap uh, Toroitich Arap Moi shall lie in state in parliament from Saturday 8 February 2020 to Monday 10 February 2020. His Excellency, Honorable... uh, Kennedy Wandera. huy mkuu wa utumishi wa umma nchini Kenya Joseph Kinywa, akizungumza na vyombo vya habari hapa Nairobi, akieleza kwamba mwili wa marehemu mwenda zake ambaye ni aliyekuwa rais wa pili wa Kenya Daniel Arap Moi utapelekwa katika bunge la Kenya kwa na kukaa pale kwa siku tatu ambapo Rais Kenyatta siku ya Jumamosi ataliongoza taifa kutazama mwili huo na, i, hadi Jumatatu, kisha siku itakayofuata ya Jumanne basi Wakenya watakongamana katika uwanja wa Nyayo hapa jijini Nairobi kuandaa kushiriki hafla ya wafu lakini vilevile vile pia kumekuwa na maelezo mengi, watu ambao wamekuwa wakieleza kwamba huenda kukawa uh, na huenda serikali ikataka uh, mwili wa rais huyu kuwekwa katika sehemu uh, ambayo serikali itateua. Lakini sasa inadhihirika kwamba familia ndiyo iliyochukua jukumu hilo, na mwili wake utapelekwa katika alikokusudiwa kuzikwa kule Kabarak ambako alizaliwa. Lakini mtumishi mkuu wa utumishi wa umma Joseph Kina vilevile pia anaeleza kwamba kutangazwa siku ya Jumanne kuwa siku ya mapumziko kwa Wakenya, hii ni hafla muhimu ambayo itawasaidia Wakenya wote kumkumbuka kukumbuka matendo ya rais huyo Daniel Arap Moi. Tumsikize anavyoeleza tena. Mfululizo hadi katika uwanja wa Nyayo hapa Nairobi ambapo Wakenya watashiriki hafla ya wafu ili kumwaga kwa heshima uh, rais mstaafu ndani ya ara. Haya, Kennedy Wandera, basi tunaendelea kufuatilia shughuli hiyo, ni kushukuru sana kutupa taarifa hizo kutoka jiji la Nairobi, Kenya, na kutakia kazi njema, asante sana. Na sasa basi tuelekee katika habari za dunia Na habari kutoka chumba chetu cha habari, rais wa Marekani Donald Trump anatazamiwa kuzungumza kwa mara ya kwanza hii leo huko White House baada ya kutopatikana hatia na baraza la Seneti la Marekani hapo jana Jumatano. Maseneta walipiga kura na kumfutilia mashitaka mawili ya utumiaji mbaya wa madaraka na kuzuia utaratibu wa kazi bunge, yalifikishwa na wa Democrats katika baraza la uwakilishi. Rais Trump alionekana kuwa na furaha kutokana na jinsi alivyotangaza mipango yake kwenye ukurasa wake wa Twitter Jana Jumatano, saa kadhaa baada ya uamuzi huo kutolewa, kufuatia mchakato uliodumu kwa takriban miezi minne inaloigawanya Marekani kwa misingi ya kisiasa. Jaji mkuu wa Marekani John Roberts alitoa tamko kwamba kufuatia kura mbili zilizopigwa kwenye Senat, Rais Trump hajapatikana na hatia. Na katika kura ya kwanza, senata Mrepublican wa jimbo la Utah Mitt Romney amekuwa seneta wa kwanza katika historia ya Marekani kupiga kura iliyokinzana na wa wabunge wenzake akishirikiana na wa wademokrat katika swala lenye umuhimu mkubwa kama hilo. Baraza la mawaziri la serikali ya mpito ya Sudan limesema kwamba kiongozi wa kijeshi Jeneral Abdel Fatah al Burhan hakutoa ahadi zozote kwa waziri mkuu wa Israel kuhusu kuanzisha uhusiano wa kidiplomasia kati ya nchi zao mbili. Akizungumza na waandishi wa habari hii leo mjini Khartum, msemaji wa serikali Faisal Mohamed Salih amesema suala la uhusiano wa Israel siyo jukumu la serikali ya mpito kushughulikia. Mkutano wa siri kati ya Jenerali Burhan na waziri mkuu wa Israeli Benjamin Netanyahu mjini Entebe mapema mwezi huu ulizusha utata mkubwa nchini Sudan pale waziri mkuu wa Israel kutangaza kwamba Khartum itafungua ubalozi wake Israel hivi karibuni. Maafisa wa afya huko Japan wamesema hii leo watu zaidi ya kumi waliokuwa ndani ya meli ya abiria wamegundulika kuwa na virusi vya korona, ambavyo vimeua mamia ya watu nchini China na kuchochea dharura ya afya ulimwenguni. Jumla ya watu 20 waliokuwa ndani ya meli ya Diamond Princess ya Japan wamegunduliwa na virusi hivyo tangu walipowasili kwenye bandari ya mji wa Yokohama mwanzoni mwa wiki hii. Meli hiyo ya abiria iliyokuwa na abiria wapataa elfu tatu na mia saba ikijumuisha wafanyakazi, imewekwa kwenye karantini baada ya abiria mmoja ya kuondoka baada ya meli kusimama huko Hong Kong mwishoni wa mwezi uliopita alipimwa na kuchwa na virusi hivyo kwenye bandari hiyo ya Hong Kong. Zaidi ya abiria na wafanyakazi elfu tatu na mia sita wapo kwenye karantini baada ya abiria watatu kutoka safari ya awali kupimwa na kukutwa na virusi hivyo. Na wanajeshi wa Israeli wapatao kumi na wawili wamejeruhiwa wakati dereva mpalestina mmoja alipoendesha gari lake na kuwagonga leo Alhamisi huko Jerusalem. Jeshi la Israeli linasema wanajeshi hao walikuwa wanatembea katika mtaa wa sanaa na burudani huko Jerusalem wakati waliposhambuliwa. Dereva alitoroka kutoka eneo la shambulio, na msemaji wa polisi wa Israeli anasema tukio hili linachunguzwa kama shambulizi la kigaidi wakati huo huo, mpalestina mmoja mwenye umri wa miaka 19 alifyatuliwa risasi na kuuawa wakati wa mapambano kati ya waandamanaji na wanajeshi wa Israeli huko ukanda wa Gaza, katika mji wa Jenin leo, siku moja baada ya mvulana mwingine wa miaka 17 aliyeuawa katika tukio linalofanana na hilo katika mji wa Hebron. na matangazo ya VOA Express yaendelea kufikia kutoka studio ya Sauti ya Amerika hapa Washington DC, vilevile vile huko Afrika Mashariki na Maziwa Makuu kupitia redio zetu shirika, mnatupata vyema, lakini vilevile tuko pale kwenye mtandao wetu wa www voa swahilicom. Tunasikika vizuri sana au wanatusikia mubashara kama wanasema hivo? <laughs> <laughs> mambo ya mubashara hayo. Haya, uh, sandei ni mambo ya mubashara nakuambia. Taratibu basi unapata vitu e, wakati tunajiandaa e, kuelekea kwenye mada yetu ya barazani. Msikilizaji, unasikia vitu hivyo, mambo ya Brenda fasi hayo. Msikilizaji, taratibu kabisa, tukielekea katika mada yetu ya barazani hii leo e, tunaangalia kule mada gani ambayo leo tumezungumza e, kule nchini Tanzania. Leo pato wanafanya nini? Wanaadhimisha, wamefunga maadhimisho ya wiki ya sheria. Sasa tumeuliza je, nini maoni yako kuhusu utendaji kazi wa vyombo vya sheria nchini Tanzania? Basi tunao wengi tu ambao wameingia kwenye mtandao wetu wa Facebook kutoa maoni yao. Hali kadhalika tunao wengine ambao wamekuja kwa njia ya simu, tunazungumza nao kusikia yale ambayo e, wanayozungumza. Naam, kuna wasikilizaji wawili ambao wanataka kushiriki moja kwa moja kupitia njia ya simu. Tayari tumekusha mpata msikilizaji mmoja anaitwa Kunda L Moshi. Kunda L Moshi, karibu barazani. Asante sana, habari ya studio? Hatujambo, hatujambo, tuko salama bomba, tuko vizuri, tuko sawa sawa. Mubashara tunakupa vitu haya, basi tupe maoni yako, sababu tulikuwa tumeuliza wakati wa kufunga maadhimisho ya siku ya sheria, vipi unaona vyombo vya sheria vinawajibika? Utendaji kazi wa vyombo vya sheria hapo Tanzania, vyombo uh, vya sheria hususani mahakama, huwaga utendaji wake uko uko vizuri, ila changamoto inapokuja ni kwa wale wananchi wale wali ya chini katika swala la, la kimaamuzi kidogo hivi wakati mwingine maamuzi yanakuwa yanachelewa, mpaka wale viongozi husika, mpaka siku eneo husika ndio maamuzi labda ndio anaweza akatendeka, yaani haki hapo ndio inakotendeka. Kwa hiyo unakuta sehemu kubwa ya watu wa hali ya chini kidogo bado panakuwa na, na changamoto kwenye swala la swala la kisheria. Haya, <coughs> basi tumsikie mwenzako hapo, Victor Muselabuye. Victor Muselabuye, wewe unasemaje? Basi mimi nasema Kuondoshwa kwa maadhimisho hayo ni kwa sababu wanataka kutuonesha kuto kutuonyesha sisi kwamba sheria huwa zinaenda namna hii, kwa sababu sisi watu wa kawaida huwa tunazipenda sheria na kufuata taratibu zote za nchi. Sasa kama serikali inafika hatua inaondoa kama hiyo kuadhimisha maadhimisho ya sheria, ina maana wanatunyima sisi haki wananchi. Na ni kwa sababu siku zote sisi wananchi tunategemea sheria katika kusaidiwa tatizo lolote lile, liwe la kiserikali la kiserikali au liwe la nchi za nje linalohitaji sheria ya nchi yako. Sasa tunashangaa wanatoa maadhimisho haya wakati ndio yalikuwa yakitusaidia hasa hasa kupitia vyombo mbalimbali vya redio na TV. Sante sana, Victor Mserabuye huyo kutoka nchini Tanzania kwa maoni yake, lakini pia kama ulivyosema hapa kwenye mtandao Facebook wengi wametuma maoni yao, na nianza naye basi. Salum Bichuka anasema, Afrika imepata uhuru, ila tatizo la uhuru ni kwamba mkoloni ameturithisha sheria zake alizotunga yeye kwa manufaa yake. Kwa hiyo inabidi zitungwe sheria zetu zinazoendana na uhalisia wetu, bila hizi sheria kandamizi zilizopo. Haya, Asiza Mwenda au anajiita yeye ni fundi ujenzi kutoka huko Mafinga, anasema anadhani haki na sheria zinafuatwa ndio maana wale wanaovunja sheria tayari wako mahakamani na wengine wako jela. King Majuto yuko Geita. Huyo anasema utendaji kazi wa vyombo vya sheria hapa nchini Tanzania sio madhubuti, kwa sababu wengi hawana usaidizi wa kisheria, lakini pia kesi zinasikilizwa taratibu sana kwa kisingizio kwamba upelelezi bado. Haya, tumalize tumalize. Naye Bernard Samike kutoka Nyamungogwa Nyagwa, Geita anasema Hakika wiki ya sheria imekuwa ni wiki njema sana, tumejifunza mambo mengi sana juu ya sheria. Hivyo nchi zetu zinapaswa zichukue elimu hii kwa vitendo na sio kwa kukiuka ku, masharti ya kisheria hapo, tutakuwa tunapata manufaa makubwa zaidi asante sana basi msikilizaji kama tunavyosema alhamisi muziki express bila ngoma hujapeleka express na alhamisi ni throwback thursday tunakumbuka zile ngoma zilizotamba ngoma za vijana wa zamani tunaye na. leo mwanamuziki muziki ambaye pato umesema leo leo ni siku maxus ya kumkumbuka bomale sababu alizaliwa tarehe 6 mwezi huu wa pili au wa februari mwaka 1945 leo bomale ambaye ni mfalme wa rege angekuwa hai sandey shomari mm -hmm. basi angekuwa ametimiza miaka sabini na tano kwa Fight. Hiyo ni kumbukumbu kubwa tu, kumbukumbu kubwa kumbukubwa kubwa, tupate kitu chake sio? Jamani, na mfalme wa rege hayati Bob Marley, Robert Nesta Marley. Bila shaka wale wapenzi wa rege nafikiri uh, penzi, sunday, jaman, yaman, wakifanya vitu vyao wamenufaika. Anakuambia ni kama vile ni, <laughs> ni kama vile nabii wanamwita profet <laughs> ni nyimbo zake ni, ni milele na milele. Ujumbe alikuwa <laughs> na utoa wa kutetea uhuru, muungano, upendo kati ya watu ni vitu ambavyo vitadumu milele kwa milele, na ndio maana hizi nyimbo mpaka leo patro haziishi pale, ziki zinaendelea kuzungumza. Alifariki Mei 11 mwaka 1981 katika hospitali ya chuo kikuu cha Miami kule Florida. Bob Marley atakumbukwa sana, endelea kukumbukwa. Haya, moja kwa moja tuelekee huko Mombasa katika makala ya hoja kwa hoja. Wameuliza, je, Afrika inahitaji viongozi madikteta? Wana uzuri na pia ubaya wao kufuatia kifo cha aliyekuwa rais wa Kenya Daniel Arap Moi, gumzo ni kubwa kuhusu viongozi wa aina yake barani Afrika. Josfat Kioko ameongea na baadhi ya Wakenya. Basi tusikie hoja kwa hoja. Hapa naweza sema Moi kwangu alikuwa kiongozi mzuri kwa sababu corruption ilikuwa, lakini kwa kiwango cha chini. Lakini kwa saa hii unaona tu kidogo, wameenda wameitisha pesa Tulishatoka bilion tumeingia trilion, sijui kama kuna hafta trilion pia, lakini mi naweza sema tu, wakati wa Moi ekonomi ilikuwa rahisi, maisha yalikuwa rahisi. Alikuwa dikteta Moi, hungefanya mambo yako iti sijui uibe, kuna ile dikteta, sisemi. Unasema wakati wa Moi akuwa na wizi, wakati wa Moi ule wizi ulikuwa kiwao, waona mi rahis, watu wangu ndio wataiba, wataiba. Mtu wa nje akiiba, unajifanya natia bidii, namshika, lakini wangu tunaiba. Huwezi sema country lazima dictator ndio iende. Mfano South Africa. South Africa rais wote wamepita, wa niambie mmoja alikuwa dictator. Kwa hivyo ukisema oh, dictator dictator, mi sioni kama dictator muhimu. Weza kuwa dictator hakuna kuiba, hakuna kufanya nini lakini usiku dikteta wafinya watu maisha, anakufinya anakufinyilia. Acha nikwambie kitu moja chenye kimefanya South Africa wameendelea kuliko Kenya. Ujue South Africa walipata uhuru 1994 paka wa leo wazungu wamejaa kwangu. Kimimi kwa, ki kwa moyo niko niko katikati, unaona niko njia panda. Kiu rais alikuwa rais wa maana, yani alikuwa kila kitu alikuwa amesubsidize shilingi 10 ilikuwa pesa nyingi sana lakini kiu binadamu alikuwa, ukimkosea tu kidogo wewe tayari umeenda chemba. Waona, na kuna zile vitu walikuwa walifanywa allegedly alifanya. Kwa hivyo mimi sina uhakika kama alifanya kwa sababu sikuwa, lakini kuna zile vitu zinasemekana yeye alifanya. Waona, afadhali ukuwe rais. Miki mimi president uko naye sasa, ndio economy iko mbaya, but kwangu he's the best president mimi nimemuona yani akiserve. Yeye ndio rais mbona wa maana, si dictator. Yeye mtakosana naye hata hata hata, hata kufanyia kitu freedom of speech, wewe ongea. Uganda ndio wako na wizi, corruption, kila kitu na wako na rais dictator. Kwa hivyo useme rais dictator ndio nchi atafanya nchi iendelee. Ni ile tu ekonomi ya Uganda bado iko chini compared to Kenya, unaona? but Mtanzania akikaa na Muganda atasema ekonomi ya Uganda ni much better. Kulingana na mimi, naweza sema ile dictatorship ya Moi ilisaidia sana Kenya, but huyu rais wetu wa saa hii anaambia watu eh, nitakufuta. Eh, nitakufuta kuna mainchi, angalia kama US US, wamekuwa na dictator wale. Demokrasia wamekuwa for 200 years na hawajakuwa na rais ambaye ametia milia sijui nini nini, na wanaendelea, wako mbali sana. Haya basi yeah. Sanda, umesikia maoni ya baadhi ya Wakenya walioongea na mwenzetu Kioko kuhusu uh, kujua kwamba je Afrika inahitaji viongozi madikteta. Lakini Sande, kitu ambacho mtu anaweza kukumbuka kwa, ra, kwa Rais Moi, okay. uh, baada tu baada ya kuondoka madarakani unajua aliomba msamaha rasmi no. Kaliomba taifa msamaha, na kaomba msamaha wale wote ambao, wakati waki, yali wa utawala wake aliwaumiza. Labda unajua mwanadamu ndio hivyo, unatenda mema, lakini vilevile vile, vile kuna wale ambao hatua unazochukua zinawaumiza na... lakini muhimu zaidi kuomba msamaha. Sana. Haya, Sunday, swali tuliuliza jana, wakumbushe wasikilizaji wetu nam. Jana swali letu lilikuwa inauliza je, nini maoni yako juu ya spika baraza la wawakilishi la Marekani Nancy Pelosi kuchana hotuba ya rais Donald Trump, kabisa picha au video ya kitendo <laughs> <hile>. <laughs> Samba sana. Samba popote mahali maake kwenye mitandao ya kijamii na nini. Haya, basi tuanze na huyu goligota magabe mkono Uh, huyu anasema naona spika amekosa maadili na achunguzwe na achukuliwe hatua ya kisheria. Haya, Brian Marsinde anasema Nancy Pelosi alifanya vizuri kuchana karatasi hiyo kwa sababu Trump pia alimdharau kwa kutomsalimia, pia ni kama alimdharau kwa yeye ni mdemokrati. Haya, Sharifu Ndekufanya wa Singida Tanzania anasema inaonyesha kuwa spika yupo makini kwa ajili ya wananchi wote wa Marekani hatishwi haogopi wala hana haya juu ya mambo yanayofanywa na kiongozi, mambo ambayo sio mazuri. Haya, David Ole Lesere yuko Transmara anasema kwa maoni yangu, watu wakipishana kwa maoni ama kupigana, mwisho wa yote wanakaa chini na kuzungumza na maelewano kupatikana Japokuwa tukumbuke kwamba huwezi kuridhisha matakwa na maoni ya kila mtu mmoja. Haya, basi, hayo ni baadhi ya maoni yaliyotolewa na wasikilizaji wetu kuhusu swali tulilouliza. Kama kawaida, huwa tunaangalia zile habari ambazo zimetanda zime kwenye mitandao ya kijamii. Una mawili matatu ya kutueleza hapo? Uh, bila shaka mengi yanatanda kwenye mitandao ya kijamii, kwa kweli yanazungumzwa mengi. Tukianzia basi hapa Marekani, National Prayer Breakfast ambayo hivi sasa Rais Donald Trump, eh, anatarajia kutana na wa wageni kutoka nchi mbalimbali, viongozi wa dini, hali kadhalika viongozi wa kiserikali wa ambao wamealikwa kwenye, kwenye hii hafla ya National Prayer Breakfast, inakutanisha viongozi wa dini, hali kadhalika inakutanisha viongozi hapa Marekani. umeangalia pale alipokaribishwa Sunday na walioandaa hii breakfast prayer, rais Trump ameonekana alikuwa na magazeti akionyesha yeah, yeah, kichwa cha habari acquitted. <laughs> eh? maanake nimekutwa sina hatia yeah, bila shaka. Kwa hiyo, national breakfast lakini anasherekea Uh, yanasema ni ushindi ameupata wa kisheria, sababu uh, baraza la Seneti kama, uh, tulivyotangaza limesema hana hatia kuhusu yale makosa mawili ya kutumia vibaya madaraka yake na kuziwia uh, baraza la Congress kufanya uchunguzi hasa kwa kuwaziwia maafisa wake wasije kutoa ushuhuda. Baraza la Seneti ambalo linadhibitiwa na, na wa Republican, limesema inayotamba ni picha waziri wa zamani wa mambo ya nje Bernard Membe akiwa anaonekana anatoka kwenye, kwenye gari lake kuelekea huko mjini Dodoma kwa ajili ya kuhojiwa kuhusu tuma za kimaadili zinazomkabili kwa. Aliwasili kwenye eneo maarufu walita kama White House akiwa kwenye gari moja Range Rover. Hiyo Range Rover basi inawekwa picha yake ya video kwenye vyombo vya habari ikionekana inaingia pa naye anashuka kwenda kukutana na, eh, kukuta na viongozi wa Chama cha Mapinduzi au halmashauri kuu ya Chama cha Mapinduzi CCM kuhojiwa na hiyo kamati ya maadili na usalama ya chama ikisemekana kwamba ana makosa ya kwenda kinyume na taratibu za Chama cha Mapinduzi. Sasa hapo hiyo picha inatambaa, lakini pia wanasema kuna wengine watahujiwa hapa. Wanasema kuna katibu mkuu wa zamani wa chama hicho Abdrahman Kina na Yusuf Makamba wanatajwa kwamba nao pia wanatakiwa wafike kwenye hiyo kamati. Haya basi, tumalizie na habari kutoka huko Burundi. Sandey Shomari kuhusu nzige. Burundi imesema anajiandaa kupambana na nzige, lakini sasa kitu kilichoshangaza wengi waziri, hmm, wa kilimo amesema nzige zikiingia anaomba wananchi wazikamate na wazile wafanye chakula. Mambo hayo yanatambaa kwenye mitandao. Msikilizaji, muda unakimbia, tukushukuru sana kuungana nasi hapa studio kwenye VO Express. Langu jina Sunday Shomari. Usikose matangazo mengine ya VO Express nikiwa na mwenzangu ya nyumba Patrick Nduimana. Asante sana, siku njema, kwa heri kwa sasa.