Kutoka studio 15 hii ni VOA Express moja kwa moja kutoka jikuu la Marekani mjini Washington DC ndani ya nyumba nimekusha ja tele kama pishi la mchele. Ni saa 2 za asubuhi hapa Washington. Chisa, Afrika Kati, kubi, Afrika Mashariki. Langu jina ni Sandey Shomari, msikilizaji. Mimi hapa naitwa Mkamiti Kibayasi, pamoja tupo na Sandey Shomari kukuendeshea gurudumu hili la VOA Express kwa takriban dakika 30 kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC. Tuna mengi tumewaandalia wasikilizaji wetu asubuhi ya leo kwa hapa Washington DC, ambapo ni saa kumi na nusu alasiri Afrika ya Mashariki, saa tisa na nusu Afrika ya Kati. Sawa kabisa na moja kwa moja Mkamiti, mambo ni mengi kweli kweli hapa mjini Washington yanaendelea hii leo. Tutaangalia hotuba ya hali ya taifa iliyotolewa jana usiku na rais wa Marekani Donald Trump, ambapo alizungumzia masuala mengi, lakini vilevile kwa upande mwingine wa Demokrati nao kwa upande wao wamezungumza yale ambao wameona kutokana na hotuba hiyo, e, mbele ya mabaraza mawili ya bunge hapo jana usiku vilevile, tutakuwa bado tupo hapa hapa nchini Marekani. Kama tunavyofahamu, kule Iowa kulikuwa kuna uchaguzi wa kumchagua uh, kiongozi au mgombea wa urais wa chama cha Demokrat ambaye atakwenda kuongoza na hatimaye kupambana na rais Donald Trump. Matokeo bado yanatoka, tutakusomea matokeo tulio nayo na mpaka wakati huu. Bila shaka, kule pia nchini Kenya, msikilizaji, tayari wananchi wanazungumza maandalizi ya mazishi ya rais wa pili wa jamhuri ya Kenya, Mzee Daniel Arap Moi. Nini ambacho kinazungumza na wale ambao wanaendelea kumkumbuka pia watazungumza nasi kwenye asubuhi hii. Tutaungana naye Kennedy Wandera kutupa hali zaidi mambo yalivyo huko nchini Kenya. Bila shaka pia msikilizaji, utakusikiliza katika habari za dunia, na tutasukuma gurudumu hili bila kukosa kuzungumzia masuala ya muziki kwenye gurudumu la Express. Msikilizaji, kama unavyosema mwenyewe, uh, VOA Express bila ya muziki mambo hayasongi mbele. Vilevile vile nchini Tanzania tutaangalia ile, uh, taarifa iliyotolewa na Umoja wa Mabunge Duniani kuhusiana na kilio cha Sawa so, kabisa basi, moja kwa moja mkamiti, tuangalie kuhusu matokeo ya uchaguzi wa awali wa chama cha demokrati kule katika jimbo la Iowa. Hali kadhalika tuangalie kuhusu hapa Marekani, hotuba ya rais Donald Trump, eh, jana usiku ya hali ya kitaifa. Na baada ya kutolea hotuba ya rais Donald Trump jana usiku, wa demokrati wamepinga kwa kiasi kikubwa madai ya mafanikio ya kiuchumi na huduma za afya aliyoyataja rais Donald Trump wakati akitoa hotuba yake kila mwaka juu ya hali ya kitaifa mbele ya mabaraza mawili ya bunge jana usiku. Rais Trump alitoa hotuba yake bila kutaja mashtaka dhidi yake katika baraza la Senate, ambao hii leo inatarajiwa kupiga kura kuyafutilia mbali mashtaka hayo. Trump alizingatia zaidi uh, maswala ya ndani ya nchi katika hotuba yake, akitoa uh, wito kwa wapiga kura kabla ya uchaguzi mkuu hapo baadaye. na asante. Kama tunavyofahamu kwamba rais Trump alianza hotuba yake juu ya hali ya taifa aa, mwaka huu wa uchaguzi wa elfu mbili na ishirini kwa kukumbusha ahadi zake za kampeni ambazo alizitoa mwaka wa elfu mbili kumi na sita pia rais Trump alionyesha wazi mvutano uliopo kati yake na spika wa baraza wa wawakilishi Nancy Pelosi kwa kuto kumsalimia alipowasili kabla ya kuanza, na kuzingatia mafanikio yake ya kiuchumi ambayo wademokrati bado wanayapinga. Hali kadhalika gavana wa jimbo la Michigan uh, Gretchen alijibu hotuba ya rais, akikana madai ya rais kwamba mpango wa demokrati wa kupanua mpango wa huduma za afya kugharimiwa na serikali ni mapinduzi ya kisoshalisti. Vilevile, akiwa anajitayarisha kwa uchaguzi wa mwaka huu, rais Trump anafurahia uchunguzi mpya wa maoni ambao unampa kiwango cha juu cha kufanya kazi cha asilimia 49, tangu kuingia madarakani. Hata hivyo alizungumzia pia ushirikiano wake na China na mikataba ya biashara na mafanikio ya kigeni ikiwa ni pamoja na kumwalika mgeni maalum rais wa Venezuela anayetambuliwa na Marekani, Juan Guaido, akisema Wamarekani wameungana na wa Venezuela katika vita vya kupata uhuru wao. Trump aliwahakikishia pia Wamarekani kwamba serikali inashughulikia mlipuko wa virusi vya Korona katika hotuba hiyo ya hali ya kitaifa ambayo ilikuwa ikisubiriwa kwa hamu na watu wengi. Kwa upande mwingine, rais Trump hakuzungumzia sana juu ya ushirikiano wa kisiasa uh, pamoja na chama cha Wademokrat. Na mchambuzi wa kisiasa wa chuo kikuu cha American Bill Swini anasema kutotaja kesi dhidi yake haimaanishi kwamba hajakasirishwa na hali hiyo na mvutano uliopo hivi sasa ambapo kama tunavyofahamu uh, baadaye hii leo uh, baraza la Senate litakutana hapo katika bunge na hatimaye kuamua iwapo rais Trump atafunguliwa mashtaka au la. Vilevile, matokeo ya uchaguzi kama ulivyosema kamiti awali ya chama cha demokrati uko hayo, ndio yanaanza sasa kujulikana. Hivi sasa wanasema kwamba Pete Buttigieg anaongoza mbele ya senator wa Vermont Bernie Sanders kwa karibu ikiwa kura hiyo iliocheleweshwa na imezua utata. Aliyekuwa makamu rais wa Marekani Joe Biden yupo kwenye nafasi ya nne mpaka sasa, hata baada ya kutangazwa matokeo kutoka katika asilimia sabini ya maeneo. Naye senata Massachusetts Elizabeth Warren alikuwa kwenye nafasi ya tatu, siku moja baada ya wakazi wa Iowa wakutana kwenye maeneo elfu moja na mia sita. Haya basi, mkamiti utaendelea kuangalia haya matokeo, lakini tayari naona mwenzetu Kennedy Wandera yuko tayari kabisa kule mjini Nairobi, Kenya. Haswa Kennedy, tunafahamu kwamba uh, tayari uh, imetolewa ratiba ya mpango wa mazishi wa aliyekuwa rais uh, wa pili wa jamhuri ya Kenya, Daniel Arap Moi. Tujuze basi ratiba hiyo inasemaje, na nini ambacho uh, kimeandaliwa mpaka wakati huu, ikijumuisha pia wananchi wa Kenya uh... Mkamiti na Sande. Uh, marehemu rais mstaafu Moi atazikwa Kabarak. Kabarak ni kwake katika eneo la bonde la Ufa Jumatano wiki ijayo, na maombi ya wafu yatafanyika katika uwanja wa Kasarani hapa jijini Nairobi, ambapo Wakenya watahudhuria wata hafla hiyo kutoa uh, pole za mwisho, na vilevile uh, vikosi vya kijeshi sasa tayari vimeratibiwa kuanza mazoezi katika uwanja wa Kasarani kuhakikisha kwamba shughuli inaenda jinsi ilivyotarajiwa. Na vilevile pia risala za rambirambi zinaendelea kutolewa kutoka kwa viongozi wa matabaka mbalimbali nchini mbali, Kenya waliotagusana naye uh, rais mstaafu Daniel Arap Moi wakitajia uongozi wake walioyafahamu na vilevile jinsi walivyotangamana naye katika wakati wakati akiwa uh, rais wa Kenya wa pili. Na Kennedy Wandera, pengine umezungumza na wote ambao wamekuwa wakimkumbuka katika namna ya pekee kwa wakati huu. Kweli nimezungumza na mwalimu Thomas Wasonga, Thomas Wasonga. A, anafahamika sana nchini Kenya kwa kutunga nyimbo ambazo zinaupongeza uh, utawala wa rais huyo Moi na vile vile nyimbo ambazo zinapigia uh, zina uh, darubini utendakazi wa serikali ya rais Moi nilikuwa nilizungumza naye hebu hevu tumsikilizana wakati nilikuwa ninatunga sikuwa ninatumia tu maneno tu ya kurembesha nyimbo lakini nilikuwa ninatumia maneno ikiwa ni wimbo wa kumsifu, nilikuwa ninatumia maneno ambayo ni ya kweli, kwa sababu ikiwa nasema amejenga, amejenga mashule, amejenga barabara, amejenga mambo ya social education na kadhalika, ni vitu ambavyo vilikuwa vinatendeka. Sasa ukiangalia karibu 90 ya watu ama 95 hata wale ambayo walikuwa wakati huo walikuwa wanasema yeye ni mbaya wa kumbe ilikuwa tu walikuwa na tofauti ya kisiasa . Tawala Kenya tawala, tawala Kenya tawala, tawala Kenya tawala. nilikuwa na nyimbo nyingi lakini, hasa ile ambayo ilikuwa kama signature tune wakati wake, ilikuwa Tawala Kenya Tawala, alafu Nyayo Filosofia, Heko Jamhuri, Tuishangilie Kenya na many of them because I have so many of them, zile ambayo hata bado inachezwa mpaka wakati huu, Tuishangilie Kenya, taifa letu tukufu. Kenya tunayoipenda, Kenya inchi tunayoipenda. Tujivunia sana tukijiita Wakenya nchi yenye bara. Ninamkumbuka kama mtu mkarimu, mtu ambaye anapenda kuweka watu pamoja ili tuishi kwa amani na tujenge nchi. Na tena ninamkumbuka kama mtu ambaye alikuwa anaangalia maslahi ya watoto sana, kwa sababu alikuwa anasema watoto ndiyo viongozi wa kesho. Sante sana. Hapa naona upande wa pili, Aidaisa anasema anakumbuka mengi sana na nyimbo hizi, hasa akikumbuka maziwa eh, wakati wake wa shule, amkumbusha <laughs> vingi hapa <laughs> e, nyakati hizo nakuambia Tunashukuru sana Kennedy Wandera kwa ripoti iliyotupatia hivi sasa. Na msikilizaji, kaa tayari kusikiliza habari muhimu za dunia ndani ya VOA Express. Kutoka habari kutoka chumba chetu cha habari, kesi ya kutokuwa na imani na rais wa Marekani Donald Trump yanatarajiwa kufikia kikomo hii leo Jumatano kwa kile kinachoonekana kama kutupuliwa mbali kwa mashtaka yaliyowasilishwa mbele ya bunge kuhusiana na matumizi mabaya ya madaraka. Wajumbe wa baraza la seneti watakutana baadaye mchana kupiga kura yao ya mwisho wakiwa kama waamuzi wa mashtaka hayo yaliyolenga kumwondoa Trump madarakani. Ili kumwondoa Trump madarakani, theluthi mbili za wajumbe mia moja wa seneti lazima zipige kura ya kutokuwa na imani naye. Lakini kama mambo yalivyo sasa, chama chake Trump cha Republican kina wingi wa jumbe 53 kwa 47 dhidi ya wa Wademokrat, na hivyo ni vigumu kwa kura hiyo kupita. Hakuna mjumbe wa Republican aliyeashiria kupiga kura ya kumpinga Trump kufikia sasa. Ofisi ya rais wa Marekani Komradhi, ofisi ya rais wa Malawi leo Jumatano imesema kuwa itakata rufaa kufuatia uamuzi wa mahakama wa kutupilia mbali ushindi wa rais Peter Mutharika katika uchaguzi wa mwaka ukitaja hatua hiyo kuwa hujuma kubwa ya haki. Kwa mujibu wa shirika la habari la Roiter, msemaji wa rais Mgemi Karilani amesema kuwa ofisi ya rais tayari imetayarisha hati za malalamiko zitakazowasilishwa mbele ya mahakama. Maafisa wa afya wa China wamesema hii leo kwamba idadi ya vifo na maambukizi kutokana na kirusi cha korona imeendelea kuongezeka huku kesi mpya nje ya China bara zikiashiria kuongezeka kwa kuenea kwa mlipuko huo. Licha ya kesi mpya kujitokeza kwenye mataifa tofauti na China, shirika la afya duniani WHO limesema kuwa maambukizi hayajafikia kiwango cha kuwa janga. Mratibu wa magonjwa wa kuambukiza kwenye WHO Dr Sylvie Bryant jana mjini Jiniva amewaambia wanahabari ame kwamba mlipuko huo umefikia kiwango cha maambukizi yanayochukua njia tofauti. Rais wa Uturuki Recep Tayyip Erdogan amehimiza Siria kuwaondoa wanajeshi wake kutoka vito vya kijeshi vya ufuatiliaji mapigano katika jimbo la kaskazini magharibi la Idlib ambako mapigano makali yameendelea mnamo siku za hivi karibuni. Erdogan amesema kwa wakati huu vituo viwili kati ya kumi na viwili viko nyuma ya mpaka uliokubaliwa na ana matumaini utawala wa Damascus utaondoa wanajeshi wake ifikapo mwisho wa mwezi huu, akizungumza wakati wa mkutano wa chama chake mjini Ankara. Hata hivyo, kiongozi huyo ameonya kwamba ikiwa wanajeshi hawataondolewa basi, nchi yake italazimika kuchukua hatua zinazostahiki. Tabu zitakwisha ni kumilike mami, mambo mazito kweli kweli. Haya, anamuona Aida akitikisa vizuri pae, na mzalishaji alikadhalika, mfundi um, mitambo, naona vitu vizito kweli kweli, msikilizaji. <laughs> ni kweli kweli, msikilizaji, kipindi ni VOA Express toka jukwaa la Marekani, msikilizaji, na katika barazani leo tunamulika makocha wa kigeni katika soka na michezo barani Afrika. Tuambie mawazo yako, unayaona vipi? Je, makocha hawa wanasaidia kuinua michezo katika eneo letu? Haya, tayari katika laini ya simu tuna wasikilizaji, mashabiki wa michezo, ni Miraji Mwana Kibinda pamoja na Kalele Lugembe, yeye yuko Igunga kwa sasa, anasema anapatikana Dar es Salaam, Tanzania. Nyote karibuni. Tuanze moja kwa moja na Miraji, tupa maoni yako. Je, makocha wa kigeni wanasaidia kukuza soka Afrika Mashariki? Kwangu mimi naona kwamba wanayo nafasi kubwa sana ya kukuza soka. Tunachukulia mifano ya makocha wengi waliokuja Afrika Mashariki. Kwa mfano, Micho alikuja hapa Tanzania kuifundisha Yanga, akaenda Uganda. Tunaona kabisa kwamba alileta hamasa kubwa na soka ilipanda, hata Uganda ilikuwa kwenye nafasi kubwa katika soka ya Afrika, na makocha wengi hata waliokuja Tanzania, kwa mfano, Meksimu kutoka Brazili akaja huyu kocha ambaye juzijuzi alif, alif, alifanikisha askoni timu yetu ya taifa pamoja na makocha anayozifundisha Simba na Yanga ambao wote wametoka kwenye mataifa ya nje, kiukweli wamenyanyua soka la Afrika tofauti na makocha wetu. Tunaona kwamba wanapopewa hizi timu pamoja na timu ya taifa wao, kiukweli nafasi yao, timu inarudi chini sana. Lakini makocha wa kigeni, kwangu mimi naona kwamba wamepata mafanikio sana makubwa kwenye vilabu pamoja na timu za taifa. Yangu mimi ndio haya haya. Huo ni upande wa Miraji mwana Kibinda. Umemsikia sana, umemsikia vizuri sana, Miraji mwana wa Kibinda. Basi tumsikilize na mzee wetu mwingine yuko kwenye line ya simu hapa, Kalele Lugembe eh, kule kule Igunga. Karibu tupe maoni yako, Kalele. Naam, kwa dakta kabisa, naitwa Kalele Lugembe wa Igunga, Tabora. Kwa sasa niko jijini Dar es Salaam, Tanzania. Kwa upande wangu mimi naweza nikasema ni kweli kama mwenzangu walivyotangulia kusema, makocha wa kigeni huwa wanaleta chachu na hamasa kubwa sana hapa nchini kwa sababu huwa wanakuja kwa lengo moja tu, kuja kufundisha klabu ili iweze kufanikisha na kuchukua mataji mengi pamoja na kutetea vibarua vyao. Ukiangalia makocha waliokuja katika timu simu hapa nchini ya Simba na Yanga wameleta mafanikio makubwa, wameleta mafanikio makubwa sana na vilabu kuendelea kusonga mbele, ingawa kuna changamoto za hapa uh, na pale unakuta kuto kuelewana ndani ya klabu na mambo mengine mbalimbali, lakini ni ukweli usiopingika kabisa kwamba makocha wa kigeni huwa wanaleta mafanikio makubwa katika vilabu vya ndani pamoja na timu ya taifa, kama mwenendo ukiwa mzuri. Lakini ukiangalia kwa upande mwingine, unaweza ukakuta makocha wanapewa mkataba, huwa sifurahii sana mkataba kuvunjwa, na mambo mengine mbalimbali mbali. Lakini ndo hivyo, soka linazidi kupanda makocha wa nje wanaleta hamasa kubwa sana hapa nchini. Asante ha, sana Kalele ili ugembe kule Igunga. Basi tuangalie mkamiti pia kwenye Facebook, wengi wametuma maoni yao hapa, haswa naona washiriki wote kwenye laini ya simu wanakubali kwamba makocha wa kigeni kwa upande wao, kutokana na matamshi yao, ni kwamba wanakuza hmm michezo Afrika Mashariki na katika mm -hmm. kama ulivyosema kwenye uh, maoni mengine kwa njia ya barua pepe, yeye huyu ni Jones John Bita wa Kagogo, Muleba, Kagera. Anasema kiukweli yeye haoni umuhimu wote wa kuwa na hao makocha, maana kama kocha wa Simba nchini Tanzania kiukweli hana mpangilio wowote. Haya, waso Fredi Mulus yeye anasema yuko kule DRC maeneo ya Uvira, anasema hakuna anayefaa, tuwe tunachukua makocha wetu kutoka barani Afrika, akitoa mfano kama vile Florent Ibenge, Aliou Cisse; ni makocha ambao wamekuwa na mafanikio. Anatoa mfano hao wameweza kusaidia timu zao. Gwiji kuchi jago mkongwe Baba Charity huyo anasema, kwa upande wake hapana, bado msaada wao ni mdogo sana, sema huwa wa Tanzania. Kachukulia mfano kwa Tanzania, timu za Tanzania na hasa viongozi huwa wanaona ngozi nyeupe, wanajua kila kitu, mfano tu makocha kuwa kutoka nchi za kigeni, lakini hata makocha wa ndani humo wanaweza kufanya kazi nzuri. Haya basi, kabla ya kwenda kwenye muziki, nikamilishe naye seva Sadu yuko DRC, anasema mi sijaona umuhimu wowote wa makocha wazungu kutoka nje, kwa sababu tatizo ni sisi watu weusi kujiona hatuwezi, lakini tunaweza. Asante sana wote mtua maoni yenu, endeleni kutoa maoni kwenye mtandao wetu, lakini kama mkamiti tunavyosema kwamba express bila muziki Hujasukuma gurudumu la express. Naona vitu vya muziki viko tea, unasema kabisa, ilio kuna vitu vipya. Hebu tueleze vitu gani? Kibao for you kwako, kwa wewe msikilizaji, lakini kimepigwa na Chidi akishirikiana na Mario, anakwambia for you. Haya, pata vitu ya moto. Mahaba sio poa kama tumefunga ndoa Mazuri sandi, naona unaguna Situ tu mm. Sikilizia mkamiti, mambo haya sio mchezo. Hichi kibao kimepigwa kwelikweli, mkamiti, sio mchezo hata kidogo. Ni vitu kutoka kwa Chidi akishirikiana na Mario, anakuambia for you. Hakika msikilizaji, iki kibao kilikuwa ni for you, kutoka hapa studio namba kumi na tano. Unasema cho kitu ni spesheli au si, unampatia kitu chao maalum wakipate. Ndivyo mambo, kazi kwako, mambo yanavyokwenda ndani ya Vi Express, lakini pia tukukumbushe tunapatikana kwenye mtandao wetu uh -huh. wa VOA swahili.com wakati wowote, wa mahala popote ulipo, unaweza basi ukasikiliza matangazo yetu bila ya wasiwasi wasi. na na wote mkamiti, sasa tunaelekea kule nchini Tanzania. eh, eh, eh. taarifa ile ambayo imekuja kuhusiana na mabunge baraza lile mabunge duniani, IPU uh -huh. eh, limetoa taarifa ambayo ulisema kwamba utaizungumza hapa taarifa hiyo yake ya haki za binadamu imetoa maamuzi juu ya malalamiko ya mbunge wa zamani wa Singida Mashariki kupitia chama cha upinzani cha Chadema, huyu ninamzungumzia Tundu Lissu. Naona basi uh -huh. IPU imetoa maamuzi ya malalamiko ya wabunge katika nchi tofauti tofauti duniani pamoja na Afrika Mashariki, kuhusiana na malalamiko ya Lissu ambayo yamepewa uzito mkubwa. Lissu aliwasilisha malalamiko sita yaliyohusu ukiukwaji wa haki za binadamu, vitisho na kukamatwa na kuwekwa kizuizini na, na makamu mwenyekiti huyo wa Chadema amelalamika kwamba kutokuwepo kwa mwenendo wa haki kwenye vikao vya bunge la Tanzania, na kumwinywa uhuru wa kutoa maoni na kujieleza na kukiukwa kwa haki ya mikusanyiko. lisoeleza hayo pia akielezea kuhusu kunusurika kifo Septemba 7, 2017 alipokuwa kwenye makazi yake kule Dodoma. Kwa hiyo kamati hiyo IPU imesema kwamba mlalamikaji huyo Lisu ameeleza tukio hilo lilitokea akiwa kwenye nyumba ya serikali ambapo yeye ndo alikuwa anaishi na kuna ulinzi, lakini anasema siku hiyo walinzi hawakuwepo. Kwa hiyo kamati hiyo sasa imeamua kwamba au imeeleza kwamba da, jinsi Lisu alivyovuliwa ubunge wake isivyokuwa halali Juni elfu mbili na kumi na nne kutoka na kutokana na kutokuwepo bungeni wakati akijulikana kwamba alikuwa nje ya nchi kwa matibabu. Kwa hiyo Lisu amesema kuwa spika wa bunge Tanzania na baadhi ya mawaziri wa serikali ndio walifanya uamuzi wa kumpakia kwenye ndege kwenda Kenya kwa ajili ya matibabu. Hivyo ndivyo kamati hiyo inavyoeleza. Lakini pia kamati hiyo ya haki za binadamu ya IPU imekubali kwamba malalamiko ya Lissu yanakubalika chini ya kanuni zao za uchunguzi na kuamua kwamba uamuzi wa malalamiko hayo ni aina ya mam, na inayo mamlaka ya kuchunguza. Kwa hiyo basi kamati hiyo imesema kwamba, imeeleza imesikitishwa kwake na jaribio la mauaji dhidi ya Lissu na tuhuma za kuhusika kwa mamlaka za serikali katika jaribio hilo ambayo imesema Lisu amesema alinusurika kimiujiza. Sasa basi kama tio imesema nini? Imesema kwamba e, wanaona kwamba ni jambo linalotatiza kwamba Lisu alivuliwa bunge wake wakati ilikuwa, ilikuwa wazi kwamba bunge na umma walikuwa wanafahamu kwamba Lisu alikuwa nje ya nchi kwa matibabu. Sasa basi kama tio inasema nini kamiti hata hivyo kamati hiyo inapongeza hatua za haraka haraka zilizochukuliwa kumpeleka eneo salama na vilevile kuhakikisha anapata matibabu. Lakini pia kamati inataka kujua bunge la Tanzania lilichukua hatua gani kufuatilia uchunguzi kuhusiana na jaribio la kutaka kumuua tundu Lisu. Kamati hiyo ambayo imeendelea kueleza kuwa inapenda kupata maoni kutoka katika mamlaka ya bunge la Tanzania hususan kuhusu sababu za Lisu kuvuliwa ubunge. Bila shaka bila shaka na ni kwamba kamati hiyo imesema pia inatambua kwamba Lisu anataka kurejea Tanzania. Kwa hiyo imeshauri kuundwa kamati ndogo ambayo itamsindikiza Tundu Lisu hadi huko nchini Tanzania atakapokuwa akitaka kurejea na kamati hiyo imemwomba katibu mkuu wa IPU kuwasilisha uamuzi huo kwa mamlaka za kibunge ya Tanzania na kuomba ruhusa ya kutembelea Tanzania kama ilivyopendekeza. Kwa hiyo basi, mkamiti hilo ndio swala ambalo linaendelea hivi sasa. Tuangalie basi haraka haraka na kule kwenye mitandao, kabla hatujakamilisha kabisa. E, haya matangazo yetu siku hii ya leo mkamiti, haswa kinachovuma kwenye Facebook hivi sasa. Sande, nachokiona kwa upande wangu ni kuhusiana na hotuba ya hali ya kitaifa iliyotoka hapa Marekani jana usiku. Sims yeye anasema, yeye alikuwa makini kuangalia viongozi hawa wawili, makamu rais Mike Pence na spika Nancy Pelosi, watakuwa wanafanya vitu gani wakiwa pale jukwaani na Asema aliona kwamba Nancy Pelosi akijaribu kumpa mkono rais na rais hakumpokelea. Bila shaka, bila shaka tu. Hilo sio tu la mkono, pia Mkamiti kule kuchana kwa hotuba kwa Nancy Pelosi baada ya rais kumaliza kuzungumza nao limesambaa kwelikweli. Picha zinaonekana Nancy Pelosi akiwa na chana iwe hotuba ya rais baada ya kumaliza ile hotuba, na kisha akaitupa katika basi kazi kwelikweli, msikilizaji, ndio tunakamilisha Express kwa siku ya leo. Mambo ni mengi lakini muda ni mchache. Kutoka jiji kuu la Marekani, langu jina ni Sandey Shomari. Usikose matangazo haya kwa niaba mwenzangu, naitwa Mkamiti Kibayasi. Wote msikose matangazo mengi mengine ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Kwa heri kwa sasa.